Du lịch môtô
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Bàn luận về Ngọc trong đá

xe bắt chó
đả cẩu bổn
Giangho_hiepkhach
luu manh
ngọc trong đá
ak47
Tv MOS&DLMT&MV
Ma đầu
12 posters

Go down

Bàn luận về Ngọc trong đá Empty Bàn luận về Ngọc trong đá

Bài gửi by Ma đầu 20/06/11, 10:54 am

em rất chú ý tới cái bác ngọc trong đá này nè. ban đầu bác ấy vào đây làm thơ, em rất nể tốc độ sáng tác thơ cả bác ấy, mà thơ vẫn có ý tứ đàng hoàng nữa chứ. nhưng ác đạn 1 chỗ là thơ bác ấy dở quá, không có vần điệu cơ bản nhất, không rơi vào thể loại thơ nào cả, không có cảm xúc gì trong thơ...

thơ thì dở, mà bác ấy tự nhận đã hiểu được hồn thơ, thơ hay ngang ngửa bác SN, nên em lấy làm mắc cười

rồi bác ấy đả phá cả frv và dlmt, nhưng dlmt bị đả phá nhiều hơn, em thấy bác này hay nè, biết bình tĩnh để cản 2 bên, nhưng mà đọc kỹ lại thì lời lẽ của bác này toàn ý ngầm kích động cho 2 bên đánh nhau, em càng sợ sự thâm trầm của bác ấy.

em mới thử test-test-test sự hiểu biết của bác này xem thế nào. trước tiên em gọi bác ấy là "ngọc trung thạch". có lẽ vì tên này hay nên bác ấy nhận liền và tự xưng mình là "ngọc trung thạch". chuyện này làm em mắc cười không thể tả.

lý do:
- "ngọc trong đá" là từ thuần Việt, "ngọc" là từ chính, "trong đá" là từ phụ bổ nghĩa cho từ "ngọc" thì phải nằm sau
- "ngọc trung thạch" là từ Hán-Việt, thì từ chính phải nằm sau cùng, các từ phụ nằm trước. điển hình có thể thấy "nhật ký trong tù" nếu viết theo Hán-Việt phải là "ngục trung nhật ký". nếu muốn nói "ngọc trong đá" mà muốn tỏ vẻ trí thứ thì phải viết là "thạch trung ngọc". nếu viết "ngọc trung thạch" thì có nghĩa là "đá trong ngọc"
-----------> hóa ra bác này tự nhận mình là viên đá trong hòn ngọc

- nếu xét theo quan điểm địa chất và kim hoàn, ngọc mà có đá nằm trong thì ngọc này coi như vứt, vô giá trị
- nếu xét theo nghĩa văn chương, đá trong ngọc biểu lộ 1 con người chỉ có vẻ hào nhoáng bên ngoài, còn bên trong thì như cục đá vô dụng, vô giá trị
- nếu xét theo nghĩa sinh học, trên cơ thể người chỉ có 1 chỗ đc gọi là "ngọc", "ngọc" đó mà có đá nằm trong thì chủ nhân ngọc này xem như thành thái giám, bởi vì ngọc đã hỏng, không còn làm được việc tiết kích thích tố nam ra để người này đúng là người đàn ông đích thực. trường hợp này dân dã gọi là bị "sạn dái". quả thật giờ chủ nhân nick này đã biết là ai, quả đúng là "đá trong ngọc", bác này không có 1 cọng râu nữa, y chang thái giám thời xưa

thế là đủ biết trình độ của bác này thế nào. nhưng để bảo đảm chắc ăn, em mới tìm 1 số bài thơ đưa lên. sự tích những bài thơ này thì hôm nào có hứng em sẽ kể cho các bác nghe, bác nào không cười té ghế em xin đi bằng đầu. nhưng túm lại là bác "ngọc trung thạch" khen thơ hay là em biết bác ấy chả hiểu gì về thơ rồi.

rồi bác ấy chuyển tông sang thơ tục tĩu, thể hiện, cổ xúy toàn những hành động và suy nghĩ không đứng đắn.

từ đó mà em thấy, bác này cần cho làm đại trưởng lão của nhóm Vô học mới thích hợp

Bầu cho bác ấy bằng tất cả số phiếu bầu em có

Ma đầu

Bàn luận về Ngọc trong đá Empty Re: Bàn luận về Ngọc trong đá

Bài gửi by Tv MOS&DLMT&MV 20/06/11, 11:05 am

Ừ mình thấy bác Ma đầu nhận xét về bác Ngọc trong đá cũng có phần đúng đó chứ....
@Ngoc trong đá: Người có lúc hay lúc dở thơ thì cũng có lúc dở lúc hay... bác nên nghe lời nhận xét của Ma đầu mà tự hiểu chỉnh thơ văn nghe bác.....
À mà mình thì thật tình nói là hơi ngu dốt về thơ văn nên ko dám bình thơ của ai cả... nhưng mà mình có đọc mấy dòng thơ lúc đầu của bác là thấy quá được luôn( theo ý của thằng ngu thơ này thôi nghe..)

Tv MOS&DLMT&MV

Bài gửi by ak47 20/06/11, 12:41 pm

Tv MOS&DLMT&MV đã viết:Ừ mình thấy bác Ma đầu nhận xét về bác Ngọc trong đá cũng có phần đúng đó chứ....
@Ngoc trong đá: Người có lúc hay lúc dở thơ thì cũng có lúc dở lúc hay... bác nên nghe lời nhận xét của Ma đầu mà tự hiểu chỉnh thơ văn nghe bác.....
À mà mình thì thật tình nói là hơi ngu dốt về thơ văn nên ko dám bình thơ của ai cả... nhưng mà mình có đọc mấy dòng thơ lúc đầu của bác là thấy quá được luôn( theo ý của thằng ngu thơ này thôi nghe..)

Bác tự xưng là thành viên trong đó có DLMT, vậy bác có xin phép ban đầu hành chưa đấy? kẻo Ban đầu hành DLMT lại mang tiếng chết???

ak47

Bài gửi by ngọc trong đá 20/06/11, 01:05 pm

Hà hà thì ngọc tui tự móc đít ngửi, tự làm thơ với "năng lực" hạn hẹp của mình thôi.

hè hè ngửi riếc cũng nghiền
Tự móc đít ngửi lụy phiền ai đâu?
Ông cha ta đã có câu
Nhàn cư bất thiện biết đâu mà lần
Thôi thì tự móc đít ta
Còn hơn Bất Thiện choa ngoa tình người
Thấy móc đít đừng vội cười
Móc người lương thiện đáng cười gấp trăm

Ngẫm lại cũng hơn ai kia chuyên đi ăn cắp thơ về sửa tên thành của mình...
-
Thơ của Ngọc vắt óc moi tim thì Ngọc phải khen là có tội hả bác?
Bác thấy trong diễn đàn này những người đàng hoàng có bao giờ Ngọc đụng chạm đến không nè? Ngọc chỉ vào đây tìm cảm hứng để làm thơ thôi bác ạ...
hà hà hà cười cho sảng khoái tí coi... cứt Ngọc tui không sợ, móc đít ngửi Ngọc tui không ngán thì cho dù NGọc tui là ngọc hay là cứt cũng không sao.
Các bác cho Ngọc tui vào nhóm vô học thì ngọc tui sẽ tạo nick mới là" cứt trong cơm, iakhongchuidit, ..." và tiếp tục làm thơ có sao đâu?
hà hà hà trước đây Ngọc cũng cũng có 1 thời gian cắp sách đó chứ! Do nhà nghèo và đầu óc ngọc không dc thông minh như người ta nên mới học xong lớp 1 ngọc phải nghỉ học đi làm thuê sống qua ngày. tiền bạc ngọc không nhiều nhưng tình cảm ngọc thì bao la ha ha ha...Ngọc rất thương người cô thế và rất hận những kẻ gian ngoa. Mẹ kiếp! Có những thằng chẳng ra gì mà lúc nào cũng mất dạy, loại người đó còn hèn hơn ngọc nữa các bác nhẽ?
- Kết lại là do ngọc có kiến thức hạn hẹp nên làm thơ không hay.... phải chi ngày đó ráng học đến lớp 5 thì kiến thức ngọc gần bằng kiến thức các bác chắc không bị các bác xếp vào vô học các bác hén

ngọc trong đá

Bài gửi by Tv MOS&DLMT&MV 20/06/11, 01:22 pm

ak47 đã viết:
Tv MOS&DLMT&MV đã viết:Ừ mình thấy bác Ma đầu nhận xét về bác Ngọc trong đá cũng có phần đúng đó chứ....

Bác tự xưng là thành viên trong đó có DLMT, vậy bác có xin phép ban đầu hành chưa đấy? kẻo Ban đầu hành DLMT lại mang tiếng chết???
Bác cứ khéo lo..... mạng nào mình vào tham gia diển đàn thì đều là thành viên... ví dụ như mạng Forumvi này vậy thôi... đăng ký mới ok là vào thảo luận thôi... có gì đâu mà phải xin phép ai.....
ủa theo mình biết thì bác AK47 cũng là thành viên của 2 mạng kia mà???? vậy bác có phải xin phép ko vậy???? Nè đừng nhân cơ hội em là mem mới mà tố cáo tội lổi gì đó của BDH DM nghe... xưa rồi ai cũng biết hết rồi... mà biết rỏ nửa vì mấy bác la dử quá (hà..hà..) mà lại la từ trang ảo FRV này ... nên thành ra mọi người ai cũng đọc hết.... giống như đọc truyện ma vậy mà... ko tin nhưng cứ thích đọc vì khoái xem chuyện tưởng tượng thật thú vị vì ko biết tác giả là ai hết.....
Nói cho vui chứ em đọc hết rồi... cũng mê lắm... Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy
Có gì hayhay các bác viết thêm tiểu phẩm nào th2 đăng tiếp để tụi em được thưởng thức.....
Chuyệ của mấy bác hay thật đấy... Hoan hô.... Very Happy Very Happy Very Happy em sẽ nói cho mọi người ,, các bạn em vào cùng xem. bác yên tâm...

Tv MOS&DLMT&MV

Bài gửi by Tv MOS&DLMT&MV 20/06/11, 01:28 pm

ngọc trong đá đã viết:Hà hà thì ngọc tui tự móc đít ngửi, tự làm thơ với "năng lực" hạn hẹp của mình thôi.

Ông cha ta đã có câu
Thôi thì tự móc đít ta

-
- Kết lại là do ngọc có kiến thức hạn hẹp nên làm thơ không hay.... phải chi ngày đó ráng học đến lớp 5 thì kiến thức ngọc gần bằng kiến thức các bác chắc không bị các bác xếp vào vô học các bác hén
Cái bác này... cứ mở mồm ra là văn với thơ
Mà cũng tội cho bác xưa ít học nên giờ mới khổ.... Thơ bác thú thật thì cũng vần điệu hay quá... ha..ha... nếu ko có cái gì mông đít gì đó thì tuyệt dồi....
Em học cũng tàm tạm nhưng làm thơ thì dốt lắm mặt dù rất ư là thích.... nên ko rặn ra được câu thơ nào... thôi đành nghiền ngẫm thơ của mấy bác vậy..... bớt mông đít tí đi bác ơi cho tâm hồn thanh thản chút.....

Tv MOS&DLMT&MV

Bài gửi by luu manh 20/06/11, 01:32 pm

Tv MOS&DLMT&MV đã viết:
ak47 đã viết:

Bác cứ khéo lo..... mạng nào mình vào tham gia diển đàn thì đều là thành viên... ví dụ như mạng Forumvi này vậy thôi... đăng ký mới ok là vào thảo luận thôi... có gì đâu mà phải xin phép ai.....
ủa theo mình biết thì bác AK47 cũng là thành viên của 2 mạng kia mà???? vậy bác có phải xin phép ko vậy???? Nè đừng nhân cơ hội em là mem mới mà tố cáo tội lổi gì đó của BDH DM nghe... xưa rồi ai cũng biết hết rồi... mà biết rỏ nửa vì mấy bác la dử quá (hà..hà..) mà lại la từ trang ảo FRV này ... nên thành ra mọi người ai cũng đọc hết.... giống như đọc truyện ma vậy mà... ko tin nhưng cứ thích đọc vì khoái xem chuyện tưởng tượng thật thú vị vì ko biết tác giả là ai hết.....
Nói cho vui chứ em đọc hết rồi... cũng mê lắm... Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy
Có gì hayhay các bác viết thêm tiểu phẩm nào th2 đăng tiếp để tụi em được thưởng thức.....
Chuyệ của mấy bác hay thật đấy... Hoan hô.... Very Happy Very Happy Very Happy em sẽ nói cho mọi người ,, các bạn em vào cùng xem. bác yên tâm...

cám ơn bác đã quảng cáo và PR miễn phí. hôm nào bác vào đóng vai chính thì sẽ xuất bản nhiều tác phẩm hay hơn, tố cáo là chuyện xưa rồi bác, giờ chơi vu khống với vu oan không à! Bác muốn góp tay chung để viết nên tác phẩm mà bác là nhân vật chính không?

luu manh

Bài gửi by ak47 20/06/11, 01:37 pm

ngọc trong đá đã viết:Hà hà thì ngọc tui tự móc đít ngửi, tự làm thơ với "năng lực" hạn hẹp của mình thôi.

Ông cha ta đã có câu
Thôi thì tự móc đít ta

-
Bác thấy trong diễn đàn này những người đàng hoàng có bao giờ Ngọc đụng chạm đến không nè? Ngọc chỉ vào đây tìm cảm hứng để làm thơ thôi bác ạ...
hà hà hà cười cho sảng khoái tí coi... cứt Ngọc tui không sợ, móc đít ngửi Ngọc tui không ngán thì cho dù NGọc tui là ngọc hay là cứt cũng không sao.
Các bác cho Ngọc tui vào nhóm vô học thì ngọc tui sẽ tạo nick mới là" cứt trong cơm, iakhongchuidit, ..." và tiếp tục làm thơ có sao đâu?
hà hà hà trước đây Ngọc cũng cũng có 1 thời gian cắp sách đó chứ! Do nhà nghèo và đầu óc ngọc không dc thông minh như người ta nên mới học xong lớp 1 ngọc phải nghỉ học đi làm thuê sống qua ngày. tiền bạc ngọc không nhiều nhưng tình cảm ngọc thì bao la ha ha ha...Ngọc rất thương người cô thế và rất hận những kẻ gian ngoa. Mẹ kiếp! Có những thằng chẳng ra gì mà lúc nào cũng mất dạy, loại người đó còn hèn hơn ngọc nữa các bác nhẽ?

Chú mày tự nhận ăn cơm chung với cứt , ở dơ iakhongchuidit , hèn chi óc của chú mày cũng thế chứa toàn phân, người ta chửi cho như vậy mà không biết nhục. Chú mày xứng đáng là JC lác c*c . Thương người cô thế mà đòi cho người cùi ăn phân như lũ chó điên đấy à?

ak47

Bài gửi by Giangho_hiepkhach 20/06/11, 01:49 pm

Ông cha ta đã có câu
Thôi thì tự móc đít ta

Ngẫm lại cũng hơn ai kia chuyên đi ăn cắp thơ về sửa tên thành của mình...CÓ PHẢI Ý BÁC NÓI LÀ BÁC CHE ĂN CẮP THƠ CỦA BÁC RỒI ĐANG TRÊN VNEXPRESS ĐẤY À
-
Bác thấy trong diễn đàn này những người đàng hoàng có bao giờ Ngọc đụng chạm đến không nè? Ngọc chỉ vào đây tìm cảm hứng để làm thơ thôi bác ạ...THÌ CỨ LÀM THƠ THOẢI MÁI , ĐÍT BÁC BÁC NGỬI, PHÂN BÁC BÁC XƠI ..CỨ VÔ TƯ MÀ DÙNG ĐI BÁC , CÓ AI CẤM CẢN BÁC XƠI PHÂN CỦA BÁC ĐÂU NÀO
Các bác cho Ngọc tui vào nhóm vô học thì ngọc tui sẽ tạo nick mới là" cứt trong cơm, iakhongchuidit, ..." và tiếp tục làm thơ có sao đâu? BÁC TẠO THÊM CÁI nick ngoctuitucutchuira CŨNG CHẲNG AI CẢN BÁC ĐÂU
hà hà hà trước đây Ngọc cũng cũng có 1 thời gian cắp sách đó chứ! Do nhà nghèo và đầu óc ngọc không dc thông minh như người ta nên mới học xong lớp 1 ngọc phải nghỉ học đi làm thuê sống qua ngày. tiền bạc ngọc không nhiều nhưng tình cảm ngọc thì bao la ha ha ha...Ngọc rất thương người cô thế và rất hận những kẻ gian ngoa.ĐÚNG ĐÓ PHẢI HẬN NHỮNG KẺ GIAN NGOA ,CHỈ BIẾT HƯỞNG THỤ , DÙNG THỦ ĐOẠN BỈ ỔI CƯỚP CỦA TẬP THỂ VỀ LÀM CỦA RIÊNG , NHỮNG THẰNG ÉO CÓ CÀI GÌ MÀ LÚC NÀO CŨNG RA VẺ BỀ TRÊN, TA ĐÂY BÍ MẬT HÀNH XỮ NHƯ V.I.P , NHỮNG THẰNG MỒM MIỆNG LÚC NÀO CŨNG HUNG HĂNG MẶC DÙ ÉO HIỂU CÁI CON MẸ GHÌ HẾT Mẹ kiếp! Có những thằng chẳng ra gì mà lúc nào cũng mất dạy,ĐÚNG RỒI CÁI LOẠI NGƯỜI MÀ CHỬI RỦANGƯỜI TÀN TẬT , GIỰT DÂY LÀM CHO ANH EM GHÉT NHAU loại người đó còn hèn hơn ngọc nữa các bác nhẽ? MẤY THẰNG ĐÓ MẤT DẠY QUÁ PHẢI KHÔNG BÁC NGỌC
- Kết lại là do ngọc có kiến thức hạn hẹp nên làm thơ không hay.THÌ KHÔNG HAY NÊN SAU NÀY TOÀN LÀ MÓC ĐÍT NGỬI , THÌ AI MÀ CHẲNG THÔNG CẢM CHO NGƯỜI HỌC THẤP NHƯNG VẪN KHOÁI LÀM THƠ ... phải chi ngày đó ráng học đến lớp 5 thì kiến thức ngọc gần bằng kiến thức các bác KHÔNG AI DÁM SO SÁNH HỌC THỨC VỚI BÁC NGỌC ĐÂU VÌ CHẢ AI DẠI ĐI MÓC ĐÍT NGỬI CẢ BÁC ƠI , CÁI CHUYỆN MÓC ĐÍT NGỬI CHỈ MỖI MÌNH BÁC KHOÁI THÔI chắc không bị các bác xếp vào vô học các bác hén

Giangho_hiepkhach

Character sheet
Haha:

Bài gửi by Ma đầu 20/06/11, 01:53 pm

cho em tiếp nhá

em vẫn cứ suy nghĩ bác ngọc trong đá (ntđ) này là người thế nào, mục đích vào frrv là để làm gì. cho đến khi ntđ thú nhận mình là jc thì mọi chuyện đã rõ hơn ban ngày:

như mọi người đều biết, jc vốn luôn chơi trò 2 mặt. luôn sinh hoạt ở các diễn đàn đối nghịch nhau, nhưng qua bên này thì nói xấu bên kia, gió chiều nào ngả theo chiều ấy để mong lập tí công cán nhỏ nhoi.

từ ngày frv ra đời, dlmt có thêm 1 diễn đàn đối nghịch. ở bttm của dlmt, jc vẫn hung hăng bày tỏ thái độ chống đối frv 1 cách quyết liệt. nhưng trong thâm tâm thì jc đã thấy con đường đi xuống của dlmt. nên việc cần làm là phải làm sao để khi dlmt thất thế, jc phải đc bên frv dung nạp.

đó là lý do jc tạo thêm nick ntđ, vào frv post thơ thẩn, chất vấn ngược lại các thành viên dlmt. nhìn từ ngoài vào, ntđ này là người của frv. đồng thời, ntđ cũng nói bóng gió là đang hy sinh vì frv, sau này anh em frv sẽ hiểu rõ tấm lòng của ntđ. nick này đối với dlmt là bí mật, không ai được biết

bên cạnh đó, jc cũng tạo 1 số nick như computex, computexx để vào frv chống phá, chửi bới quyết liệt. các nick này đã được jc thông báo rõ ràng trong bttm của dlmt.

vậy chứ mục đích của việc tray phải đánh tay trái này là gì? nguyên nhân rõ ràng như ban ngày:

- nếu frv thua, jc sẽ lập công với bên dlmt vì bên đó biết rõ các nick đi đầu trong việc đánh phá frv là của jc

- nếu frv thắng, jc sẽ lập công với frv vì ntđ là 1 trong những nick lên tiếng chất vấn thành viên dltm, chửi luchodien không phải là người. và như vậy sẽ được frv chứa chấp mà vẫn không mất vị trí trên dlmt (do không ai trong dlmt biết nick này của jc)

tóm lại, việc lập 2 trường phái nick tự đấu nhau là để cho jc tìm 1 con đường trú thân sau này.

nhưng tại sao jc lại phải khai ra nick ntđ là của jc? đây là chuyện bất khả kháng, do các nick kia đã bị lộ với bên frv, thậm chí đã lên tiếng thách thức SyNguyen ra gặp mặt rồi trốn chui nhủi như con chó hèn, nên nếu lộ ra với frv các nick này là của jc thì jc sẽ không còn đường để được frv chứa chấp. do đó, jc buộc lòng hy sinh nick ntđ để từ đó có thể chối bỏ các nick đã muối mặt hẹn rồi trốn anh em frv, để hy vọng anh em frv thấy jc không phải là con người chống đối frv như ai cũng tưởng. còn đối với dlmt, jc sẽ khai rằng đây là chiêu để chọc tức frv.

1 đòn hy sinh mà lập công với cả 2 bên. quả thật cao thâm và đầy thủ đoạn! mong các anh em dlmt cảnh giác với con người 2 mặt này. tưởng là bạn đó, rồi sẽ bị đâm sau lưng đó thôi

bài học thái độ loài dơi với cuộc chiến chim - chuột vẫn còn đó jc à.

Ma đầu

Bài gửi by đả cẩu bổn 20/06/11, 02:15 pm

Ma đầu đã viết:cho em tiếp nhá

em vẫn cứ suy nghĩ bác ngọc trong đá (ntđ) này là người thế nào, mục đích vào frrv là để làm gì. cho đến khi ntđ thú nhận mình là jc thì mọi chuyện đã rõ hơn ban ngày:

như mọi người đều biết, jc vốn luôn chơi trò 2 mặt. luôn sinh hoạt ở các diễn đàn đối nghịch nhau, nhưng qua bên này thì nói xấu bên kia, gió chiều nào ngả theo chiều ấy để mong lập tí công cán nhỏ nhoi.

từ ngày frv ra đời, dlmt có thêm 1 diễn đàn đối nghịch. ở bttm của dlmt, jc vẫn hung hăng bày tỏ thái độ chống đối frv 1 cách quyết liệt. nhưng trong thâm tâm thì jc đã thấy con đường đi xuống của dlmt. nên việc cần làm là phải làm sao để khi dlmt thất thế, jc phải đc bên frv dung nạp.

đó là lý do jc tạo thêm nick ntđ, vào frv post thơ thẩn, chất vấn ngược lại các thành viên dlmt. nhìn từ ngoài vào, ntđ này là người của frv. đồng thời, ntđ cũng nói bóng gió là đang hy sinh vì frv, sau này anh em frv sẽ hiểu rõ tấm lòng của ntđ. nick này đối với dlmt là bí mật, không ai được biết

bên cạnh đó, jc cũng tạo 1 số nick như computex, computexx để vào frv chống phá, chửi bới quyết liệt. các nick này đã được jc thông báo rõ ràng trong bttm của dlmt.

vậy chứ mục đích của việc tray phải đánh tay trái này là gì? nguyên nhân rõ ràng như ban ngày:

- nếu frv thua, jc sẽ lập công với bên dlmt vì bên đó biết rõ các nick đi đầu trong việc đánh phá frv là của jc

- nếu frv thắng, jc sẽ lập công với frv vì ntđ là 1 trong những nick lên tiếng chất vấn thành viên dltm, chửi luchodien không phải là người. và như vậy sẽ được frv chứa chấp mà vẫn không mất vị trí trên dlmt (do không ai trong dlmt biết nick này của jc)

tóm lại, việc lập 2 trường phái nick tự đấu nhau là để cho jc tìm 1 con đường trú thân sau này.

nhưng tại sao jc lại phải khai ra nick ntđ là của jc? đây là chuyện bất khả kháng, do các nick kia đã bị lộ với bên frv, thậm chí đã lên tiếng thách thức SyNguyen ra gặp mặt rồi trốn chui nhủi như con chó hèn, nên nếu lộ ra với frv các nick này là của jc thì jc sẽ không còn đường để được frv chứa chấp. do đó, jc buộc lòng hy sinh nick ntđ để từ đó có thể chối bỏ các nick đã muối mặt hẹn rồi trốn anh em frv, để hy vọng anh em frv thấy jc không phải là con người chống đối frv như ai cũng tưởng. còn đối với dlmt, jc sẽ khai rằng đây là chiêu để chọc tức frv.

1 đòn hy sinh mà lập công với cả 2 bên. quả thật cao thâm và đầy thủ đoạn! mong các anh em dlmt cảnh giác với con người 2 mặt này. tưởng là bạn đó, rồi sẽ bị đâm sau lưng đó thôi

vote cho bác 1 cái. chuẩn không cần chỉnh, nhớ hồi khi mới xảy ra chuyện ơ MV, thằng jc cũng chơi chiêu này, giờ chỉ là bình mới rượu cũ.

đả cẩu bổn

Bài gửi by xe bắt chó 20/06/11, 02:29 pm

Các Bác cứ nghĩ thử xem, con chó cũng không bao giờ ăn cứt chó , vậy mà ngọc trong đá chấp nhận tự mình móc đít mình ngửi, chấp nhận tự ỉa ra ăn. Vậy là con gì mà dị hợm vậy các Bác. Hay là con thú từ thời tiền sử còn sót lại, vậy là thú quý hiếm đây, bắt được nhốt lại ngâm giấm nghiên cứu đi các bác?

xe bắt chó

Character sheet
Haha:

Bài gửi by Tv MOS&DLMT&MV 20/06/11, 02:43 pm

Mấy bác cứ nói như thật.... làm gì có con thú vậy???
Mà bác Ngoc này cũng hay thiệt ... tự bôi xấu mình hoài....

Tv MOS&DLMT&MV

Bài gửi by Tv MOS&DLMT&MV 20/06/11, 02:55 pm

luu manh đã viết:
cám ơn bác đã quảng cáo và PR miễn phí. hôm nào bác vào đóng vai chính thì sẽ xuất bản nhiều tác phẩm hay hơn, tố cáo là chuyện xưa rồi bác, giờ chơi vu khống với vu oan không à! Bác muốn góp tay chung để viết nên tác phẩm mà bác là nhân vật chính không?
Ấy da.... bây giờ hết tố cáo rồi à???? nghe nói còn nhiều chứng cớ của tụi DM lắm mà???? hết thật rồi à???
Bây giờ mấy bác chuyển qua Vu khống và Vu oan cho BDH ĐM à???? ừ cũng hay đó chắc phải lót dép ngồi xem quá.....
Bác mời em tham gia làm nhân vật chính trong tác phẩm của mấy bác hả??? thích quá ..thích quá..... nhưng em có biết chi đâu... mà em cũng ko biết vu oan giá họa cho ai hết... mà em cũng ko có gì mà phải tố cáo cả..... có điều em thấy cái mạng FRV này toàn là nick ảo... chả ai biết ai... chả biết ai là bạn ..ai là thù....... mà em thấy trong này một ko khí hận thù hừng hực..... tức ko biết làm gì nên chỉ cùng tạo níck chửi nhau cho sướng miệng..... em cũng thích thế đó... ở đây chửi lộn ... nói tục.... nói dơ thì cũng chả ai biết ai ..... nhưng em biết là các anh biết các anh đang.... nói tục..nói dơ... vu oan giá họa.... thật khổ.. cái đó mới thấm sâu vào tâm hồn của chính mình.... đau lắm đó mấy bác ơi..... do vậy em thích xem mấy bác tự chửi..... chứ em thì ko dám rồi... ba mẹ em đặn... có lở nói xấu mồm thì đi xúc miệng 10 lần ( ôi em sợ lắm...)

Tv MOS&DLMT&MV

Bài gửi by luu manh 20/06/11, 03:11 pm

Tv MOS&DLMT&MV đã viết:
luu manh đã viết:
Ấy da.... bây giờ hết tố cáo rồi à???? nghe nói còn nhiều chứng cớ của tụi DM lắm mà???? hết thật rồi à???
Bây giờ mấy bác chuyển qua Vu khống và Vu oan cho BDH ĐM à???? ừ cũng hay đó chắc phải lót dép ngồi xem quá.....
Bác mời em tham gia làm nhân vật chính trong tác phẩm của mấy bác hả??? thích quá ..thích quá..... nhưng em có biết chi đâu... mà em cũng ko biết vu oan giá họa cho ai hết... mà em cũng ko có gì mà phải tố cáo cả..... có điều em thấy cái mạng FRV này toàn là nick ảo... chả ai biết ai... chả biết ai là bạn ..ai là thù....... mà em thấy trong này một ko khí hận thù hừng hực..... tức ko biết làm gì nên chỉ cùng tạo níck chửi nhau cho sướng miệng..... em cũng thích thế đó... ở đây chửi lộn ... nói tục.... nói dơ thì cũng chả ai biết ai ..... nhưng em biết là các anh biết các anh đang.... nói tục..nói dơ... vu oan giá họa.... thật khổ.. cái đó mới thấm sâu vào tâm hồn của chính mình.... đau lắm đó mấy bác ơi..... do vậy em thích xem mấy bác tự chửi..... chứ em thì ko dám rồi... ba mẹ em đặn... có lở nói xấu mồm thì đi xúc miệng 10 lần ( ôi em sợ lắm...)

ủa, bác không đọc bài à? nào husky Hung, nào ngọc trong đá, nào nát dái, nào computexx..., vô số lời vu khống với vu oan bác singuyen, hay bác bị mù không thấy? hoặc giả điên? bác cẩn thận nha, dạo này nhiều thằng giả điên riết bị điên thật luôn.

luu manh

Bài gửi by VF sieu toc 20/06/11, 03:16 pm

giọng bác Tv MOS&DLMT&MV quen quá, chào bác người quen ạ
lần này bác tính làm tới luôn hay vẫn như mấy lần trước?

VF sieu toc

Bài gửi by luu manh 20/06/11, 03:18 pm

VF sieu toc đã viết:giọng bác Tv MOS&DLMT&MV quen quá, chào bác người quen ạ
khả năng của bác ấy chỉ có thể đi được nửa đoạn đường - vì sẽ bị vạch mặt, bỏ chạy mất dép Laughing Laughing Laughing

luu manh

Bài gửi by Chín đờn cò 20/06/11, 04:26 pm

luu manh đã viết:
khả năng của bác ấy chỉ có thể đi được nửa đoạn đường - vì sẽ bị vạch mặt, bỏ chạy mất dép Laughing Laughing Laughing

Bác này mang giày BATA chắc chạy ngon lành, hổng có mất dép đâu, sợ bị rách giày thôi vì Bata làm ẩu lắm, người ta bi giờ mang Adidas hết rồi...!!!

Chín đờn cò

Bài gửi by Ma đầu 20/06/11, 05:31 pm

Chín đờn cò đã viết:
luu manh đã viết:

Bác này mang giày BATA chắc chạy ngon lành, hổng có mất dép đâu, sợ bị rách giày thôi vì Bata làm ẩu lắm, người ta bi giờ mang Adidas hết rồi...!!!
em cá với mấy bác là bác ấy đi xe sườn GN250 độ thành Phantom, máy rebel 250 nên mấy bác dí không kịp đâu

Ma đầu

Bài gửi by Ma đầu 20/06/11, 05:32 pm

xe bắt chó đã viết:Các Bác cứ nghĩ thử xem, con chó cũng không bao giờ ăn cứt chó , vậy mà ngọc trong đá chấp nhận tự mình móc đít mình ngửi, chấp nhận tự ỉa ra ăn. Vậy là con gì mà dị hợm vậy các Bác. Hay là con thú từ thời tiền sử còn sót lại, vậy là thú quý hiếm đây, bắt được nhốt lại ngâm giấm nghiên cứu đi các bác?
thối cả giấm, ngâm formol mới đúng

Ma đầu

Bài gửi by đả cẩu bổn 20/06/11, 05:33 pm

Ma đầu đã viết:
Chín đờn cò đã viết:
luu manh đã viết:

em cá với mấy bác là bác ấy đi xe sườn GN250 độ thành Phantom, máy rebel 250 nên mấy bác dí không kịp đâu

ồ, xài chiêu mới à? em nhớ bác ấy bị band nick bên MV rùi mà, sao giờ lại tự nhận là thành viên MV nhỉ, nhục nhỉ?

đả cẩu bổn

Bài gửi by Viễn Xứ 20/06/11, 06:35 pm

Tv MOS&DLMT&MV đã viết:
luu manh đã viết:
VỀ NHÀ VỚI MẸ ĐI , HẾT HAY CÒN , VU KHỐNG HAY VU OAN , GIÁ HỌA HAY TỐ CÁO NẾU CHÚ MÀY THÍCH BIẾT CỨ LIÊN LẠC VỚI ANH MINHCAO DĨ ĐẠI , ANH JCLOVEART MỒM TO , NHÁI SĨ ĐỖ DŨNG, KẺ CƯỚP THỜI ĐẠI 2 NGHĨA THÌ RA HẾT ẤY MÀ
MÀ CÒN NỮA THEO ANH THÌ CHÚ MÀY CỨ NGHIÊN CỨU LUẬN ĐIỆU CỦA NGỌC TRONG ĐÁ CHO KĨ VÀO , CHÚ MÀY GIỐNG LẮM ĐẤY ............CÓ KHI NÀO CHÚ MÀY LÀ CON RƠI HAY ĐẺ RỚT CỦA BỐ HAY MẸ GÌ NHÀ JCLOVEART KHÔNG NHỈ
LIÊN HỆ ĐỂ NHẬN MÁU MỦ ĐI

Viễn Xứ

Bài gửi by SiNguyen010 20/06/11, 07:28 pm

Ma đầu đã viết:cho em tiếp nhá

vớ vẩn quá các chú ơi......... rỏ vớ vẩn

SiNguyen010

Bài gửi by Tv MOS&DLMT&MV 20/06/11, 07:39 pm

Ủa đây là Singuyen chính danh hay lại có ai clone nick vậy ta: singuyen010???? lạ thật lại có ai mạo danh bác Singuyen dồi..... mấy bác xem lại giùm.... em ngờ ngợ quá nên chưa dám trò chuyện....

Tv MOS&DLMT&MV

Bài gửi by SiNguyen010 20/06/11, 07:49 pm

Tv MOS&DLMT&MV đã viết:Ủa đây là Singuyen chính danh hay lại có ai clone nick vậy ta: singuyen010???? lạ thật lại có ai mạo danh bác Singuyen dồi..... mấy bác xem lại giùm.... em ngờ ngợ quá nên chưa dám trò chuyện....
em họ sỉ tên nguyên nè các anh....đồ quỷ sứ cứ nghi người ta hoài

SiNguyen010

Bài gửi by Tv MOS&DLMT&MV 20/06/11, 07:59 pm

SiNguyen010 đã viết:
Tv MOS&DLMT&MV đã viết:Ủa đây là Singuyen chính danh hay lại có ai clone nick vậy ta: singuyen010???? lạ thật lại có ai mạo danh bác Singuyen dồi..... mấy bác xem lại giùm.... em ngờ ngợ quá nên chưa dám trò chuyện....
Ừ vậy bác singuyen010 nhận là Singuyen chính danh rồi đó nghe... nhưng sao bác ko dùng Singuyen mà lại thêm 010 chi cho ae nghi ngờ vậy bác???

Tv MOS&DLMT&MV

Bài gửi by SiNguyen010 20/06/11, 09:24 pm

Tv MOS&DLMT&MV đã viết:
SiNguyen010 đã viết:
Ừ vậy bác singuyen010 nhận là Singuyen chính danh rồi đó nghe... nhưng sao bác ko dùng Singuyen mà lại thêm 010 chi cho ae nghi ngờ vậy bác???
không, em là mem mới. em chỉ trùng tên với synguyen kia thôi. anh làm em thót tim nè, bắt đền anh đó

SiNguyen010

Bài gửi by luu manh 21/06/11, 07:42 am

SiNguyen010 đã viết:
Tv MOS&DLMT&MV đã viết:
SiNguyen010 đã viết:
không, em là mem mới. em chỉ trùng tên với synguyen kia thôi. anh làm em thót tim nè, bắt đền anh đó

em muốn đền gì nào cục chân.

luu manh

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics