Du lịch môtô
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Đôi lời tâm sự cùng anh em FRV

trangle
2 xị
Giangho_hiepkhach
Ong chúa
Ma đầu
Ú nù
10 posters

Go down

Đôi lời tâm sự cùng anh em FRV - Page 1 Empty Re: Đôi lời tâm sự cùng anh em FRV

Bài gửi by trangle 13/04/11, 08:10 pm

wtf? đã viết:
22. ai lúc nào cũng nghĩ là diễn đàn bị khống chế và bị ảnh hưởng của culitruong, rồi xem tất cả những ai có ghé nhà culitruong là kẻ thù cần loại bỏ để diễn đàn là của mình? các thầy mao - kẹo. vì bác hay qua nhà culitruong chơi nên bị loại là đúng rồi

Ngày xưa MV ngỏ ý muốn đưa các ae và box SHC về MV sinh hoạt. Culitruong không đồng ý. Vì những lý do mà chỉ có người già mới hiểu.
Sau này MV lộn xộn vụ minhlun, SHC vẫn còn đó, vẫn yên bình như ngày nào, welcome every body!

Sau này culitruong già yếu. SHC online ngày càng ít bài viết. Sau vụ minhlun, thì culitruong bênh vực các thành viên DLMT và có vẻ muốn các thành viên của SHC qua diễn đàn mới (DLMT) sinh hoạt. Hiểu được ý nguyện như vậy, một số thành viên tâm huyết của DLMT đã thường xuyên ra off Bảo Hân. Có một thời điểm mà một thành viên kì cựu của SHC đã phát biểu: SHC giờ không còn là của hội Husky nữa rồi!
Quả thực nhìn vào dàn xe sáng CN thì thấy chỉ còn lác đác 1-2 chiếc Husky. Còn lại chục chiếc motor khác đang tràn trề sinh lực phơi phới, và các bác biết những sinh lực đó sẽ đổ về đâu không? Sẽ đổ về một diễn đàn online đang mạnh, chính là DLMT đấy.

Những thành viên tâm huyết đã đi một nước cờ đúng đắn để "thôn tính" SHC.

Nhưng những điều hành viên bệnh hoạn ở Cây si thì không nhận thấy được điều này. Thầy Kẹo của chúng ta sợ bị "mất màu cờ sắc áo" mà bỏ lỡ một cơ hội thôn tính mà trước đó MV đã không làm được. Người xưa vẫn bảo: tiểu nhân không làm được việc lớn là vậy đó. Kiểu người này về đong lọ mắm lọ đường cho vợ là thích hợp.

Âu cũng là ý trời. Nếu ngày đó SHC bị DLMT thôn tính thì sau này các anh em biết đi về đâu? Đâu là nơi trung lập? Đâu là mảnh đất yên bình để người ta trở về sau cuộc chiến?

____

16. ai đã tuyên bố là G10 không còn giá trị gì? các thầy kẹo và mao
21. ai chỉ đạo tấn công diễn đàn FRV này? các thầy kẹo và JC
2 vụ này em mới nghe. Có văn bản chính thức cho 2 vụ này không bác?

wtf??? mày là ai
Theo cách phát biểu thì anh biết chú mày là ai rồi. Chú mày im mồm mà chơi bên diễn đàn ĐM đi nhá. Chỏ mõm chó vào đây theo sự giựt dây của 2 kẹo, mao kinh thì chú mày sẽ bị ban nick không thương tiếc đâu.

Được sửa bởi trangle ngày 13/04/11, 08:17 pm; sửa lần 1.

trangle

Đôi lời tâm sự cùng anh em FRV - Page 1 Empty Re: Đôi lời tâm sự cùng anh em FRV

Bài gửi by CụBáKiến 13/04/11, 08:16 pm

wtf? đã viết:
22. ai lúc nào cũng nghĩ là diễn đàn bị khống chế và bị ảnh hưởng của culitruong, rồi xem tất cả những ai có ghé nhà culitruong là kẻ thù cần loại bỏ để diễn đàn là của mình? các thầy mao - kẹo. vì bác hay qua nhà culitruong chơi nên bị loại là đúng rồi

Ngày xưa MV ngỏ ý muốn đưa các ae và box SHC về MV sinh hoạt. Culitruong không đồng ý. Vì những lý do mà chỉ có người già mới hiểu.
Sau này MV lộn xộn vụ minhlun, SHC vẫn còn đó, vẫn yên bình như ngày nào, welcome every body!

Sau này culitruong già yếu. SHC online ngày càng ít bài viết. Sau vụ minhlun, thì culitruong bênh vực các thành viên DLMT và có vẻ muốn các thành viên của SHC qua diễn đàn mới (DLMT) sinh hoạt. Hiểu được ý nguyện như vậy, một số thành viên tâm huyết của DLMT đã thường xuyên ra off Bảo Hân. Có một thời điểm mà một thành viên kì cựu của SHC đã phát biểu: SHC giờ không còn là của hội Husky nữa rồi!
Quả thực nhìn vào dàn xe sáng CN thì thấy chỉ còn lác đác 1-2 chiếc Husky. Còn lại chục chiếc motor khác đang tràn trề sinh lực phơi phới, và các bác biết những sinh lực đó sẽ đổ về đâu không? Sẽ đổ về một diễn đàn online đang mạnh, chính là DLMT đấy.

Nhưng những điều hành viên bệnh hoạn ở Cây si thì không nhận thấy được điều này. Thầy Kẹo của chúng ta sợ bị "mất màu cờ sắc áo" mà bỏ lỡ một cơ hội thôn tính mà trước đó MV đã không làm được. Người xưa vẫn bảo: tiểu nhân không làm được việc lớn là vậy đó. Kiểu người này về đong lọ mắm lọ đường cho vợ là thích hợp.

Âu cũng là ý trời. Nếu ngày đó SHC bị DLMT thôn tính thì sau này các anh em biết đi về đâu? Đâu là nơi trung lập? Đâu là mảnh đất yên bình để người ta trở về sau cuộc chiến?

____

2 vụ này em mới nghe. Có văn bản chính thức cho 2 vụ này không bác?[/quote]
cái này có đấy bác

CụBáKiến

Bài gửi by Giangho_hiepkhach 13/04/11, 11:22 pm

wtf? đã viết:

____

Bác làm em mệt quá , cái chuyện cũ rích có gì mà phải nói nữa . chả ai thôn tính ai đâu bác , còn cái kiểu của DLMT như hienmin thì TIỂU NHÂN, ĐÀN BÀ , ĐONG LỌ MẮM ,LỌ ĐƯỜNG ....gì gì đó thì cũng kệ mặc xác nó bác ạ, ở đây bây giờ chơi vui, thằng nào sọc dưa , bố láo, xạo háng hay lộn xộn thì bị chửi ráng mà chịu . Mà ở đây chỉ nói sự thật thôi. thằng nào thích giấu vào Bộ Tổng Tham Mưu không cho mọi người biết thì em lôi ra hết , cho nó vui biết rõ bộ mặt của thằng XẠO L .........2nghĩa, minhcao, JC, Che ...bác có nhất trí với em thì cùng tham gia ...thế bác nhá

Giangho_hiepkhach

Character sheet
Haha:

Bài gửi by Ma đầu 13/04/11, 11:44 pm

wtf? đã viết:
tất nhiên là có bác ạ, anh em bên này nói có sách, mách có chứng, chứ không hề ngồi 1 chỗ suy diễn chủ quan này nọ đâu. bác cứ bình tĩnh đợi bác GHHK đưa lên topic chỉ đạo của gs kẹo trong bttm yêu cầu chung tay dẹp FRV nhé. còn vụ g10 thì gs mao và kẹo có nói trực tiếp với bác Q', và có chat với bác Ú nù nữa, bác đợi em xử lý xong cái đống chat yahoo còn lưu trong máy gs mao đã nhé, em đang choáng váng vì những vụ chat sex, dụ dỗ vợ của bạn lên giường, xong rồi còn miêu tả, khoe chiến tích hào hứng nữa nè bác ạ, đợi em bình tâm lại cái đã.

cho phép em tiếp với bác Ú nù cái, kẻo bác ấy chờ đợi tội nghiệp.

bác Ú à, em không biết nói vậy bác có nhận ra được điều gì chăng, hay là bác quá thật thà để vẫn còn tin vào mặt tốt của những-người-bác-tưởng-là-bạn ấy. hệ thống lại sự việc, em thấy rõ 1 điều là:

- bác là 1 mối nguy cho gs kẹo, vì bác biết tí chút về tin học, không bị gs kẹo nói gì cũng nghe ==> bác có thể lật mặt gs kẹo nếu gs kẹo múa máy gì đó về vi tính
- bác là nguồn nguy hiểm tiềm tàng, vì chỗ bác làm gần nhà culy, bác mua xe của culy, bác thích qua culy để tìm tòi về kỹ thuật và vọc phá ==> gs kẹo và mao nghĩ rằng bác sẽ bị culy tác động ngả theo chiều của culy, thoát khỏi vòng mê hoặc của mấy gs này
- bác không thích ăn nhậu ==> đầu óc bác hay tỉnh táo hơn, và ít bị lôi kéo bởi những lời rỉ rả bên chiếu rượu hơn
- tư tưởng của bác thoáng, cởi mở ==> không đồng ý với tư tưởng cố chấp, cực đoan, bảo thủ của gs kẹo vụ địa điểm offline, vụ clone nick, vụ đồng phục...

vì vậy mà tập đoàn gs kẹo-map-che đã loại bác (cũng như các bác culytruong, vuquocquy...) 1 cách có hệ thống như sau:

- đổi mật khẩu email chung vì lý do sợ bác dùng nó cướp quyền điều khiển server, trong khi điều này là không thể được vì toàn bộ thông tin đăng ký, sử dụng server đã được gs kẹo chuyển về email của mình
- xuyên tạc đề nghị mượn hợp đồng để xin lại mật khẩu của bác thành bác bộc lộ ý đồ chiếm quyền điều khiển diễn đàn
- tuyên bố với mọi người là bác đã khôi phục giành lại lại mật khẩu email chung nên gs kẹo không có quyền kiểm soát email này, cần mua server mới, và đã nhờ gs che mua xong (trong khi không có)
- đánh sập diễn đàn lần 1, vừa đổ cho bác phá hoại server, vừa cản trở thông tin liên lạc của các anh em đi tour từ thiện. nhất tiễn song điêu
- đánh sập diễn đàn lần 2 để có cớ cắt quyền mod của bác với lý do phá hoại diễn đàn
- sau khi nói chuyện với bác thì cho bác vào xem bttm, nhưng không phục hồi quyền mod mà không có lý do, còn bảo bác không thích thì đi chỗ khác chơi
- cắt luôn quyền vào xem bttm của bác khi FRV xuất hiện vì nghi ngờ bác đứng ra lập FRV

và thế là xong, loại thêm được bác
trước đó là vuquocquy bị ban nick vì bênh vực culitruong
trước nữa là culitruong bị xóa nick vì bênh vực những nick bị xóa oan, nhưng bài bị xóa vô cớ, phản đối cách hành xử chuyên quyền và ngu xuẩn của hienmin

tất cả những việc này đều làm âm thầm không dám công bố hoặc chỉ công bố trong bttm cho 1 số ít mem thân tín được biết:
3 nhân vật sáng lập DM bị loại thẳng tay
thêm thangksxd cũng bị loại để trả thù vụ JC bị ban nick bên MV
death-vespa bị cấm cửa không cho biết đến sự tồn tại của bttm.
aroxx99 bị đưa vào tấm ngắm vì các bài viết mà các mod không có cớ gì bắt bẻ, nhưng không ưa
thêm 1 số mem bị đưa vào diện cảnh giác vì có ghé nhà culitruong chơi

4/12 sáng lập viên (culitruong, vuquocquy, unaunu, thangksxd) bị loại bỏ không cho tham gia góp ý kiến, và được gắn mác là phá hoại
death-vespa là sáng lập viên được đưa vào diện cảnh giác vì thân với culitruong, và không được phép tham gia vào bttm, luôn bị dò xét trong mọi hành động và bài viết
kevin, 7chulun, Hieu Duong là 3/12 sáng lập viên bận bịu làm ăn mà không chú ý đến việc chuyên quyền của bầy lũ kẹo-mao-che, hoặc đã bị bầy lũ này cung cấp thông tin sai lệch nên nắm thông tin không chính xác
duclan không lên tiếng, nhưng không đồng ý với cách hành xử của hienmin
chỉ còn 4/12 sáng lập viên là 2nghia, minhcao, che, jcloveart là hành xử điên rồ, bám lấy diễn đàn ảo để chứng tỏ quyền lực ảo, trơ mặt đến nỗi bị thiên hạ chửi mấy tháng nay mà vẫn không dám lên tiếng 1 lần để giải thích cho công luận được rõ

em chưa thấy diễn đàn nào mà nhân sự mod thay đổi xoành xoạch như cái DM này, thành viên tích cực văng đi hết, còn lại 1 số mod thì không hiểu tự đâu được phong lên

gs kẹo và mao đã nói với bác Quý và bác rằng bây giờ về mặt giấy tờ, luật pháp thì gs kẹo là chủ diễn đàn, G10 không có ý nghĩa gì nữa. vì vậy, khi mấy bác đòii triệu tập họp G10 như tôn chỉ ban đầu là để G10 giải quyết các bất đồng giữa anh em, keo-mao-che-jc đã im lặng lẩn trốn, và cương quyết không chịu họp G10, cho đến nay vẫn không dám lên tiếng 1 câu trong khi trước đây thì lúc nào cũng to mồm rêu rao cần phải gặp mặt để giải quyết vấn đề căng thẳng, đặc biệt là jc và mao, thế mà giờ có người muốn gặp mặt để nói chuyện thì trốn chui nhủi như đà điểu rúc đầu vào cát, cả 1 tiếng trả lời là "em không dám gặp" cũng không dám nói ra, thật là buồn cho những người thích quyền lực ảo mà lại hèn hạ ngoài đời thật như vậy

qua những điều em đã phân tích trên, bác có thấy rằng 4 nhân vật đó đã lên kế hoạch để chiếm diễn đàn về làm của riêng thế nào chưa? dựa hơi G10 để lập diễn đàn và lôi kéo anh em về sinh hoạt, sau đó loại hết những ai không cánh hẩu với mình, chỉ còn nòng cốt là 4 mạng đó thôi

em nói hết lời rồi, mong bác thấu hiểu cho. biết rằng bác rất buồn vì bị bạn bè đối xử như vậy, nhưng em cũng xin nhắc bác là nhờ vậy bác mới biết được ai là bạn thật sự, ai là phường giải dối. nếu bác vẫn không chấp nhận được thì em xin bó tay thôi. mong bác bảo trọng.

à, em cũng nhắc bác là bên đó đang nghĩ bác và bác aroxx99 là đứng sau FRV này nên căm 2 bác lắm đấy nhé. đề vài hôm nữa rảnh em phân tích cho bác nghe chuyện của Lưu vong để thấy rõ là gs mao căm thù bác cỡ nào, chứ không hề coi bác là bạn bè đâu

Ma đầu

Bài gửi by Giangho_hiepkhach 13/04/11, 11:54 pm

Ma đầu đã viết:
wtf? đã viết:
tất nhiên là có bác ạ, anh em bên này nói có sách, mách có chứng, chứ không hề ngồi 1 chỗ suy diễn chủ quan này nọ đâu. bác cứ bình tĩnh đợi bác GHHK đưa lên topic chỉ đạo của gs kẹo trong bttm yêu cầu chung tay dẹp FRV nhé. còn vụ g10 thì gs mao và kẹo có nói trực tiếp với bác Q', và có chat với bác Ú nù nữa, bác đợi em xử lý xong cái đống chat yahoo còn lưu trong máy gs mao đã nhé, em đang choáng váng vì những vụ chat sex, dụ dỗ vợ của bạn lên giường, xong rồi còn miêu tả, khoe chiến tích hào hứng nữa nè bác ạ, đợi em bình tâm lại cái đã.

cho phép em tiếp với bác Ú nù cái, kẻo bác ấy chờ đợi tội nghiệp.

bác Ú à, em không biết nói vậy bác có nhận ra được điều gì chăng, hay là bác quá thật thà để vẫn còn tin vào mặt tốt của những-người-bác-tưởng-là-bạn ấy. hệ thống lại sự việc, em thấy rõ 1 điều là:

- bác là 1 mối nguy cho gs kẹo, vì bác biết tí chút về tin học, không bị gs kẹo nói gì cũng nghe ==> bác có thể lật mặt gs kẹo nếu gs kẹo múa máy gì đó về vi tính
- bác là nguồn nguy hiểm tiềm tàng, vì chỗ bác làm gần nhà culy, bác mua xe của culy, bác thích qua culy để tìm tòi về kỹ thuật và vọc phá ==> gs kẹo và mao nghĩ rằng bác sẽ bị culy tác động ngả theo chiều của culy, thoát khỏi vòng mê hoặc của mấy gs này
- bác không thích ăn nhậu ==> đầu óc bác hay tỉnh táo hơn, và ít bị lôi kéo bởi những lời rỉ rả bên chiếu rượu hơn
- tư tưởng của bác thoáng, cởi mở ==> không đồng ý với tư tưởng cố chấp, cực đoan, bảo thủ của gs kẹo vụ địa điểm offline, vụ clone nick, vụ đồng phục...

vì vậy mà tập đoàn gs kẹo-map-che đã loại bác (cũng như các bác culytruong, vuquocquy...) 1 cách có hệ thống như sau:

- đổi mật khẩu email chung vì lý do sợ bác dùng nó cướp quyền điều khiển server, trong khi điều này là không thể được vì toàn bộ thông tin đăng ký, sử dụng server đã được gs kẹo chuyển về email của mình
- xuyên tạc đề nghị mượn hợp đồng để xin lại mật khẩu của bác thành bác bộc lộ ý đồ chiếm quyền điều khiển diễn đàn
- tuyên bố với mọi người là bác đã khôi phục giành lại lại mật khẩu email chung nên gs kẹo không có quyền kiểm soát email này, cần mua server mới, và đã nhờ gs che mua xong (trong khi không có)
- đánh sập diễn đàn lần 1, vừa đổ cho bác phá hoại server, vừa cản trở thông tin liên lạc của các anh em đi tour từ thiện. nhất tiễn song điêu
- đánh sập diễn đàn lần 2 để có cớ cắt quyền mod của bác với lý do phá hoại diễn đàn
- sau khi nói chuyện với bác thì cho bác vào xem bttm, nhưng không phục hồi quyền mod mà không có lý do, còn bảo bác không thích thì đi chỗ khác chơi
- cắt luôn quyền vào xem bttm của bác khi FRV xuất hiện vì nghi ngờ bác đứng ra lập FRV

và thế là xong, loại thêm được bác
trước đó là vuquocquy bị ban nick vì bênh vực culitruong
trước nữa là culitruong bị xóa nick vì bênh vực những nick bị xóa oan, nhưng bài bị xóa vô cớ, phản đối cách hành xử chuyên quyền và ngu xuẩn của hienmin

tất cả những việc này đều làm âm thầm không dám công bố hoặc chỉ công bố trong bttm cho 1 số ít mem thân tín được biết:
3 nhân vật sáng lập DM bị loại thẳng tay
thêm thangksxd cũng bị loại để trả thù vụ JC bị ban nick bên MV
death-vespa bị cấm cửa không cho biết đến sự tồn tại của bttm.
aroxx99 bị đưa vào tấm ngắm vì các bài viết mà các mod không có cớ gì bắt bẻ, nhưng không ưa
thêm 1 số mem bị đưa vào diện cảnh giác vì có ghé nhà culitruong chơi

4/12 sáng lập viên (culitruong, vuquocquy, unaunu, thangksxd) bị loại bỏ không cho tham gia góp ý kiến, và được gắn mác là phá hoại
death-vespa là sáng lập viên được đưa vào diện cảnh giác vì thân với culitruong, và không được phép tham gia vào bttm, luôn bị dò xét trong mọi hành động và bài viết
kevin, 7chulun, Hieu Duong là 3/12 sáng lập viên bận bịu làm ăn mà không chú ý đến việc chuyên quyền của bầy lũ kẹo-mao-che, hoặc đã bị bầy lũ này cung cấp thông tin sai lệch nên nắm thông tin không chính xác
duclan không lên tiếng, nhưng không đồng ý với cách hành xử của hienmin
chỉ còn 4/12 sáng lập viên là 2nghia, minhcao, che, jcloveart là hành xử điên rồ, bám lấy diễn đàn ảo để chứng tỏ quyền lực ảo, trơ mặt đến nỗi bị thiên hạ chửi mấy tháng nay mà vẫn không dám lên tiếng 1 lần để giải thích cho công luận được rõ

em chưa thấy diễn đàn nào mà nhân sự mod thay đổi xoành xoạch như cái DM này, thành viên tích cực văng đi hết, còn lại 1 số mod thì không hiểu tự đâu được phong lên

gs kẹo và mao đã nói với bác Quý và bác rằng bây giờ về mặt giấy tờ, luật pháp thì gs kẹo là chủ diễn đàn, G10 không có ý nghĩa gì nữa. vì vậy, khi mấy bác đòii triệu tập họp G10 như tôn chỉ ban đầu là để G10 giải quyết các bất đồng giữa anh em, keo-mao-che-jc đã im lặng lẩn trốn, và cương quyết không chịu họp G10, cho đến nay vẫn không dám lên tiếng 1 câu trong khi trước đây thì lúc nào cũng to mồm rêu rao cần phải gặp mặt để giải quyết vấn đề căng thẳng, đặc biệt là jc và mao, thế mà giờ có người muốn gặp mặt để nói chuyện thì trốn chui nhủi như đà điểu rúc đầu vào cát, cả 1 tiếng trả lời là "em không dám gặp" cũng không dám nói ra, thật là buồn cho những người thích quyền lực ảo mà lại hèn hạ ngoài đời thật như vậy

qua những điều em đã phân tích trên, bác có thấy rằng 4 nhân vật đó đã lên kế hoạch để chiếm diễn đàn về làm của riêng thế nào chưa? dựa hơi G10 để lập diễn đàn và lôi kéo anh em về sinh hoạt, sau đó loại hết những ai không cánh hẩu với mình, chỉ còn nòng cốt là 4 mạng đó thôi

em nói hết lời rồi, mong bác thấu hiểu cho. biết rằng bác rất buồn vì bị bạn bè đối xử như vậy, nhưng em cũng xin nhắc bác là nhờ vậy bác mới biết được ai là bạn thật sự, ai là phường giải dối. nếu bác vẫn không chấp nhận được thì em xin bó tay thôi. mong bác bảo trọng.

à, em cũng nhắc bác là bên đó đang nghĩ bác và bác aroxx99 là đứng sau FRV này nên căm 2 bác lắm đấy nhé. đề vài hôm nữa rảnh em phân tích cho bác nghe chuyện của Lưu vong để thấy rõ là gs mao căm thù bác cỡ nào, chứ không hề coi bác là bạn bè đâu
gs mao, kẹo và cả thằng jc, che bị lên cơn điên hay sao thế , bác ú nù và arox thì dính dáng gì mà đứng đàng sau FRV , em đã bảo rồi 2nghĩa, minhcao và tất cả thằng nào bên DM thích đưa gì , nói gì và liên qua gì đến admin bên FRV thì cứ PM cho em 1 phát , em chiều tất .........em đi tour chung với 2nghĩa, minhcao và cả đám DM , cha con chúng nó cứ ngồi đoán già , đoán non hết người này đến người khác là admin FRV , em suýt té lốn ngược khi có thằng nghĩ bác Ú nù là admin đấy .........đúng là cái lũ NGU NHƯ LỢN ,chắc tại ăn toàn cám heo nhà Minhcao

Giangho_hiepkhach

Character sheet
Haha:

Bài gửi by wtf? 15/04/11, 01:21 pm

trangle đã viết:wtf??? mày là ai
Theo cách phát biểu thì anh biết chú mày là ai rồi. Chú mày im mồm mà chơi bên diễn đàn ĐM đi nhá. Chỏ mõm chó vào đây theo sự giựt dây của 2 kẹo, mao kinh thì chú mày sẽ bị ban nick không thương tiếc đâu.
kakaka. Bác coi thường em quá đấy.

Và theo em biết thì bác không phải admin ở đây, và ở đây cũng không có vụ bannick đâu. Bác đang xuyên tạc chủ trương chính sách của FRV à?

**
@Ma đầu: bài viết rất hay và nhiều thông tin bổ ích. Cảm ơn bác.

Giangho_hiepkhach đã viết:gs mao, kẹo và cả thằng jc, che bị lên cơn điên hay sao thế , bác ú nù và arox thì dính dáng gì mà đứng đàng sau FRV
Các bác FRV quả là biết cách thêm bạn bớt thù. Càng ngày em càng thấy nể các bác

Nhưng mà, qua bài viết vừa rồi em thấy bác có vẻ "ríu rít" thế nhỉ. Bị Giả quỳ và Quỳ thật vào dọa có mấy bài mà phải ríu rít đẩy họ ra ngoài vòng chiến sao? Bên SGR cũng nhiều cao thủ lắm, sao không kéo họ vào đây chơi cho vui.

À bỗng dưng em lại có một hướng suy nghĩ khác. Lẽ nào các cao thủ FRV lại sợ SGR đến mức đó sao? Lẽ nào lời đồn của DM là sự thật? Các bác SGR cũng chính là FRV luôn?

wtf?

Bài gửi by Giangho_hiepkhach 15/04/11, 02:38 pm

wtf? đã viết:
trangle đã viết:wtf??? mày là ai
kakaka. Bác coi thường em quá đấy.

Và theo em biết thì bác không phải admin ở đây, và ở đây cũng không có vụ bannick đâu. Bác đang xuyên tạc chủ trương chính sách của FRV à?

**
@Ma đầu: bài viết rất hay và nhiều thông tin bổ ích. Cảm ơn bác.

Giangho_hiepkhach đã viết:gs mao, kẹo và cả thằng jc, che bị lên cơn điên hay sao thế , bác ú nù và arox thì dính dáng gì mà đứng đàng sau FRV
Các bác FRV quả là biết cách thêm bạn bớt thù. Càng ngày em càng thấy nể các bác

Nhưng mà, qua bài viết vừa rồi em thấy bác có vẻ "ríu rít" thế nhỉ. Bị Giả quỳ và Quỳ thật vào dọa có mấy bài mà phải ríu rít đẩy họ ra ngoài vòng chiến sao? Bên SGR cũng nhiều cao thủ lắm, sao không kéo họ vào đây chơi cho vui.

À bỗng dưng em lại có một hướng suy nghĩ khác. Lẽ nào các cao thủ FRV lại sợ SGR đến mức đó sao? Lẽ nào lời đồn của DM là sự thật? Các bác SGR cũng chính là FRV luôn?
FRV là diễn đàn mở , ai thích vào chơi cứ chơi , ở đâu vui thì người ta vào , không mời cũng vào .......không cần đi dụ dỗ người khác bằng tin nhắn như DM .........kakakaka
Bác rảnh quá cứ thích kích người ta , tôi không vướng vào bẫy của bác .......cứ việc phát biểu thoải mái đi

Giangho_hiepkhach

Character sheet
Haha:

Bài gửi by Ma đầu 06/05/11, 01:18 am

hôm nay xong lễ rồi, vụ lương bổng mới cũng đã ổn, đồng thời bác admin cũng đã cung cấp cho em đầy đủ thông tin. xin phép các bác cho em tiếp tục kể chuyện cho bác Ú Nù nghe về Lưu vong nhé.

Đúng ra, người kể chuyện này là admin mới đúng, nhưng bác ấy nhờ em đưa lên giùm. mà em đưa lên thì rủi lỡ kể như thể em là tác giả thì cũng mong mấy bác lượng thứ mà bỏ quá cho.

Bác Ú Nù nè, mời bác vào đây https://dulichmoto.forumvi.com/t26-topic để xem tóm tắt lại các bài viết của Lưu vong nhé. bác xem xong rồi thì em xin vào chuyện.

Thoạt tiên, nick này được đăng ký tên là Lưu vong (LV) (các bác chú ý chữ ư là tiếng Việt đúng đấy nhé, phải dùng chương trình đánh tiếng Việt mới gõ ra được), nhưng tất cả các bài viết đều cố ý không bỏ dấu nhằm đánh lạc hướng người xem. vì vậy mà admin mới cảnh giác với nick này.

LV post bài đầu tiên là hình sex, rồi sau đó đòi kể chuyện chính trị, tôn giáo, chửi xéo bác unaunu, bác Đạt, bác Quý là các thành viên kỳ cựu của DM. điều này chứng tỏ LV nghi ngờ các bác này đứng sau lưng hoặc thành lập FRV này. trong tình hình bấy giờ, người ghét FRV nhất chỉ là 1 trong 3 người: 2nghia - minhcao - GHBA. vì vậy, suy nghĩ ban đầu của bác admin tất nhiên khoanh vùng LV là 1 trong 3 người này.

tiếp đó, LV post bài chửi hienmin (tức 2nghia) và GHBA. vì thế mà LV được khoanh vùng tập trung vào minhcao.

đồng thời, LV post bài xúc phạm nhân phẩm của 1 cô gái, tạm gọi là D, thì sự nghi ngờ càng dồn hơn cho minhcao, vì đây là người mà minhcao đang theo đuổi dụ dỗ, nhưng không thành công nên có sự cay cú

đến bài tour cám heo, thì bác admin nhà ta đã chắc chắn minhcao chính là LV, vì 2 lý do sau:

- LV post lên 1 số điện thoại của 1 người với mục đích là chơi xấu người này. tuy nhiên, có 1 điều LV không ngờ rằng số điện thoại này rất ít khi được chủ nhân của nó sử dụng. chủ nhân của nó hầu như chỉ dùng nó để liên lạc với minhcao, nên có thể xác định được rằng người biết số điện thoại này chỉ có thể là minhcao, tức LV

- LV post lên địa chỉ 1 người nữa. không biết bằng cách nào đó mà bác admin đã xác minh được người ở tại địa chỉ đó là 1 cô gái tên T. quan trọng 1 điều là cô này thừa nhận có 1 thời quan hệ tình cảm với minhcao. như vậy thì thì chỉ có minhcao mới biết địa chỉ của cô này. vậy thì LV không phải là minhcao thì còn là ai nữa.

chỉ với vài bài viết, LV đã chửi, lăng nhục, chơi xấu rất nhiều người. quả là thâm hiểm ít ai ngờ. dù vậy, chỉ với suy đoán mà thôi thì chưa đủ để nói LV là minhcao, nên bác admin nhà ta đã chơi thấu cáy 1 ván bài để chắc chắn rằng LV chính là minhcao.

- trước tiên, bác admin đổi password của LV.

- sau đó, bác ấy đổi luôn cái địa chỉ email LV dùng để đăng ký nick trên FRV (là 1 địa chỉ giả) thành địa chỉ email của minhcao, tức là minhcao2002@yahoo.com

và sau đó, 1 điều rất hay ho đã xảy ra là LV lại tiếp tục post bài bình thường. chính điều này đã chứng minh LV chính là minhcao. tại sao lại chắc chắn được như vậy? cái này mấy bác cho em giành giải thích nhé:

- vì LV đã bị đổi password nên không thể đăng nhập vào diễn đàn để viết bài. để có thể viết bài thì LV bắt buộc phải dùng cơ chế tìm lại password bị quên

- cơ chế này hoạt động theo cách diễn đàn sẽ người yêu cầu cấp lại password phải nhập tên nick của mình, đồng thời nhập lại email mình đã dùng để đăng ký thành viên. chỉ khi cả 2 thông tin nhập trên đều đúng và trùng khớp với thông tin lưu trong cơ sở dữ liệu của diễn đàn, password sẽ được gởi về email này.

- 1 điều lưu ý là email để đăng ký thành viên này chỉ có người có quyền admin và thành viên đó được thấy, tất cả các thành viên khác sẽ không biết email đó là gì.

- giả sử LV không phải là minhcao, tất nhiên địa chỉ email nhập vô để xin lại password phải khác với địa chỉ email của minhcao, và cũng khác với địa chỉ email đang lưu trong cơ sở dữ liệu. lúc đó tất nhiên LV không thể lấy lại được password để mà đăng nhập vào viết bài. nếu LV cố ý nhập địa chỉ minhcao vào thì cũng bất hợp lý, bởi vì lúc đó LV biết chắc chắn sẽ không nhận được password để vào lại diễn đàn, vậy thì không cần làm động tác xin cấp lại password làm gì.

- người mong muốn nhận lại được password chỉ có thể là LV. vì email đăng ký là giả, nên LV biết chắc chắn không thể dùng email đó để nhận password, hoặc cũng có thể LV đã quên luôn địa chỉ email đó luôn rồi, chỉ nhập đại để có thể đăng ký làm thành viên thôi mà. vì vậy, LV bắt buộc phải nhập địa chỉ email thật của mình để password gởi về đó. vô tình làm sao, địa chỉ LV nhập vào lại trùng khớp với địa chỉ mà bác admin ta đã sửa lại trong cơ sở dữ liệu, tức là địa chỉ của minhcao. mà địa chỉ của minhcao thì ai sử dụng vậy các bác? ngoài minhcao thì còn ai nữa. và điều này đã được chứng minh qua việc sau đó LV lại vào viết bài bình thường.

bác Ú Nù à. cái này là chính xác đấy, bằng cớ không thể chối cãi về người mà bác xem là bạn hữu đó. bác có thể không tin những điều em đã nói những ngày trước, nhưng cái này thì bằng chứng rõ ràng, bác không muốn tin cũng không được. em mong bác nhìn lại vấn đề cho rõ ràng hơn, đừng bênh vực những người đó nữa nhé bác.

thời điểm đó, LV viết bài có thể nói là đê tiện nhất. nhưng những ngày gần đây đã xuất hiện luchodien với mức độ đê tiện nhiều hơn LV cả trăm lần, khiến tất cả đều nổi giận. vài hôm nữa, sau khi có bằng chứng chính xác 100% xác minh luchodien là ai, bác admin cũng sẽ công bố cho mọi người được rõ. có thể lúc đó bác Ú Nù sẽ thất vọng nhiều vô kể. em thì nghĩ rằng luchodien sẽ không may mắn được chìm xuồng như LV, mà sẽ bất ổn lắm đây.

đến đây em ngưng tâm sự với bác nhé. giờ phải chờ xem náo nhiệt thôi

Ma đầu

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics