Du lịch môtô
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Thỉnh giáo mấy bác chút việc

Go down

Thỉnh giáo mấy bác chút việc Empty Thỉnh giáo mấy bác chút việc

Bài gửi by 2kẹo 18/11/11, 01:12 am

Chào mấy bác!
Em có việc thắc mắc cần thỉnh giáo mấy bác, mong được mấy bác giúp đỡ tí nha.
Trước tiên, mời mấy bác vào đây xem giùm em bài này nha: Bấm vô đây

Coi xong, em thấy cái ông cu lý này thiệt là quá đáng, cần phải xử lý thiệt nặng làm gương.
Nhưng đọc bài thì em có vài điểm thắc mắc. Mấy bác giúp giải tỏa giùm em để em đả thông tư tưởng đi xử lý cu lý nha.

Bài thì mấy bác đọc rồi, em chỉ xin trích dẫn mấy chỗ em thắc mắc:

cho đến ngày thứ 30 tròn một tháng thì culý đã gửi xe về đến buôn ma thuột cho em gồm tavet và 02 mảnh giấy do UBND PHƯỜNG 8 TP –HCM
Theo em biết thì mua bán xe như vầy, người bán đã giao cà vẹt và giấy bán do UBND chứng thì coi như đã hết trách nhiệm, phần giấy tờ đã xong. Phải không các bác? Mà cái bác bán xe này cũng siêng, chứng tới 2 tờ giấy chi, 1 tờ đủ rồi, đỡ tốn vài trăm đồng photo và vài phút ngồi ghi chép.

khi em liên lạc được với người chủ trực tiếp ban xe cho mình( anh HIỂN ở số nhà ……đường trần xuân soạn sốĐT : 09090880….. vì em không muốn làm phiền tới anh này ) để đòi quyền lợi thì mới vỡ lẽ ra là người đó trả lời như sau : tôi đã bán cho ông ấy “ culý ” với giá chiếc xe đó la 30 triệu và tôi đã nói với ông ấy là tôi chỉ có trách nhiệm ký giấy bán thôi, phần việc còn lại do bên mua chịu trách nhiệm đi tìm chủ cũ để làm nốt phần việc còn lại tôi đâu biết chủ cũ người ta ở đâu đâu ….?
1. Cái vụ 30 triệu này đâu có ý nghĩa gì, quan trọng là người mua cảm thấy hài lòng, phải không các bác. Còn chuyện gì thật sự đứng sau thì khoan bàn tới nha.
2. Anh Hiển đã ký giấy bán xe, đã được UBND chứng đàng hoàng nhé, người mua nhận được 2 bản lận đó, có nghĩa là anh Hiển này phải là chủ đứng tên cà vẹt mới ký được chứ. Phải không mấy bác?
Úi, mà coi lại, anh Hiển ở Trần Xuân Soạn, là quận 7. Giấy ký bán xe thì lại ở phường 8 (quận 11). Là sao ta? À, có thể là ảnh đã tìm được chủ cũ ở quận 8 để ký giấy rồi..... Em hiểu rồi!!!
3. Ối, sao ảnh lại nói không biết chủ cũ ở đâu? Ảnh đứng tên cà vẹt thì ảnh là chủ xe rồi mà, cần gì chủ cũ nữa? Hay là ảnh xạo, đã tìm được chủ cũ để ký giấy, lúc này lại nói không biết chủ cũ ở đâu, sao mâu thuẫn vậy cà? Hay là UBND chứng giấy ẩu? Cái bác kể chuyện này cần giải thích cho rõ nhé, bác đang vu oan cho cơ quan công quyền đấy!!!

cách đây mấy ngày em có nhờ bác MINH CAO và già làng K’DIUE… “BÁC DIỆU “ và một số người bạn trong DLMT tìm đến nhà củ của chủ chiếc xe là anh TRẦN.. VĂN .. HỒNG phường 8 quận 11 thì được biết anh hồng vẫn đang sống sờ sờ tại quận phường 8 quận 11 TP-HCM và anh cũng là một người chơi moto có cỡ ở đất sài gòn vì vậy khi nghe kể ra sự việc anh ấy cũng rất bức xúc và ấy hứa nếu anh em có có nhu cầu sang tên cho chiếc xe trên thì anh ấy sẽ giúp đỡ tới nơi tới chốn ,anh còn hỏi anh em là thằng nào bán cho các anh chiếc xe đó mà nó lại “đem con bỏ chợ “ như vậy ….? đúng như lời anh đã hứa ,ngay ngày hôm đó anh đã giúp đỡ một cách cực kỳ nhiệt tình các bác ạ ..
Vậy thì anh Hồng đã giúp đỡ những gì, bác mua xe có thể kể ra được không?
- Ký giấy bán xe? Oh my God, giấy đã ký 2 bản rồi, UBND nào dám chứng lại lần nữa vậy?
- Rút hồ sơ? Oh my God again!!! Em cũng mới rút hồ sơ chiếc xe cùi bắp vừa bán về miền Tây giùm ông sếp cũ. Chỉ cần tờ giấy bán xe được UBND chứng và cái bảng số cũ, chắc ăn thì cầm theo bản photo CMND và hộ khẩu của người mua, em tốn hết mọi chi phí đi lại này nọ là <500k và 12 ngày là xong. Mà nếu vậy thì cần quái gì cái bác Hồng ấy giúp đỡ nhỉ?

Oh my God, lạy Chúa tôi, lạy thánh Ala, lạy Quan Thế Âm từ bi.............................
Thiện tai... Thiện tai....! Em nghe cái bài viết này có mùi đấy các bác ạ.
Các bác giúp em xóa cái mùi đi giùm với. Vậy em mới an tâm đi xử cu lý được chứ.
Cám ơn mấy bác nha.
Em xin hết

Tái bút: bác Nhật mua xe ơi, em điện thoại cho bác mãi để hỏi thăm vụ này, nhất là địa chỉ và tên tuổi cu lý để em né, mà bác cứ cúp máy, hoặc không bắt máy, thì sao em hỏi rõ được chuyện hả bác? Thôi thì bác có đọc được bài này, bác nhớ điện thoại cho em theo số này nhé: 099.336.2983. Anh em mình sẽ tâm sự nhiều hơn. Kính bác.

Còn ở dưới là em trích nguyên si bài viết ban đầu, đề phòng trường hợp bác gasitinhbanme xấu hổ mà phi tang bài viết thôi chứ không có gì quan trọng
Chuyện là thế này các bác ạ ! ngay từ khi gả cô vợ husky yêu dấu em đã gọi ngay cho culytruong nhờ tư vấn giúp để cưới một cô vợ LA 250cc cho nó một chút ,mấy ngày sau culytruong báo là cu lý đã tìmnmột chiếc xe

- “LA 250cc chính chủ”

- với giá bán 35 củ …” 35 tr ”.

- chủ xe bớt tiền nước non 1 củ

- Giá thực bán là 34 củ

- giấy tờ ,hồ sơ đầy đủ

- bất cứ lúc nào em cảm thấy muốn đứng tên chính chủ.

và culý khảng định là culý đã coi xe và xe còn khá zin chỉ hơi kêu cò một chút chỉ cần mài sơ cam cò cùng lắm là làm sơ giàn đầu hết không quá 1 tr đồng là êm ru thôi à ..? it ngày sau em bay xuống sài gòn nhờ culý dẫn đến coi chính chiếc xe đó do em quá tin tưởng culý nên em đã không ngần ngại giao hết cho culý Đàm phán với bên bán từ A tới Z luôn vì em ngĩ đơn giản như vầy nè các bác mình đã không quen thông quen thổ thì mình nhờ bạn bè của mình đi mua giùm cho yên tâm ,tránh những rủi do sau:

- TRÁNH MUA PHẢI XE GIAN

- ĐỂ CHẲNG MAY GẶP THẰNG TÁN TẬN LƯƠNG TÂM NÀO ĐÓ NÓ BÁN XE CHO MÌNH XONG RỒI NÓ MUỐN DỞ QUẺ THÌ NGOÀI VIỆC MÌNH TỰ XỬ RA VẪN CÒN CÓ BẠN MÌNH Ở ĐÂY “CU LÝ “ GIÚP MÌNH PHẢI QUẤY VỚI HẮN CHỨ MÌNH Ở MÃI XA TÍT THÌ KHÔNG DỄ BÁM TRỤ Ở SÀI GÒN MÀ CÃI VÃ VỚI NÓ ĐƯỢC .TRONG KHI NẠN LỪA ĐẢO ,THÁP ,ĐỤC SỐ SƯỜN ,SỐ MÁY ĐANG DIỄN RA KHÁ NHIỀU .em nghĩ vậy có hợp tình không các bác ..?
nếu gặp người bạn có xấu nhất là họ chấm phẩy X…..Y ….gì đó …? mất một –đôi triệu thì cũng tạm chấp nhận được mình đã có chỗ để gửi gắm niềm tin rồi .

Chính vì tin tưởng cu lý như vậy mà cuộc mua bán trao đổi được diễn ra
chóng vánh vì tin tưởng nên em đã giao hết cho culý làm việc từ A-Z với bên bán và Chính vì vậy mà khi đến nhà chủ xe chỉ sau vài phút coi xe là việc mua bán được diễn ra nhanh gọn cu lý xúi em trả zẹt một phát hết cùng một lúc số tiền trên cho bên bán ,nhưng em không chịu và em đã quyết định theo p/ án sau :

bên mua trả cho bên bán số tiền 28 tr dắt xe về, số tiền còn lại 6.000.000 đ mình gửi tận tay culý cầm để làm cái gọi là “chế tài “nếu bên bán không thực hiện đúng như đã cam kết , hoặc trở trứng lừa đảo thì culý sẵn sàng dùng số tiền đó phục vụ vào công tác “tự xử “ giùm và hẹn hai ngày sau bên bán giao hồ sơ và bên mua trả nốt số tiền 6.000.000 đ nói trên , hỏi thông tin về chiếc xe đó culý một mực khảng định là xe chính chủ và em cũng đã chấp nhận bóp hầu bao bỏ một số tiền có thể nói là rất “ đáng đồng tiền bát gạo của sự “chính chủ “ đó còn tình trạng xe thì đúng như lời phán đoán của cu lý sau khi dắt xe về nhà cu lý em cùng culý mài sơ cam-cò và thay 6 lá côn và nổ máy lên thì máy nổ êm ru bà rù luôn và thiệt hại tổng cộng chỉ có 1.5 tr biết là trị mấy bệnh gọi là sổ mũi ,hắt hơi đó mà hết 1,5 tr là cũng quá lắm rồi ,nhưng thôi thì mình nhờ bạn bè mà …? không sao……. do có việc g/đ mình phải bay gấp về ban mê em để chiếc xe lại nhà culý rút hồ sơ gốc và gửi hồ sơ gốc + xe lên cho mình sau , khi về nhà được được 1 tuần sau không thấy tin tức gì hết , nóng ruột quá em gọi cho culý hỏi về việc rút hồ sơ và tình hình về xe cộ đến đâu rồi thì em không tin vào tai mình nữa và culy phán là “xe tự nhiên đã đổ thêm nhiều bệnh nữa “cần đại phẫu sửa nhiều thứ lắm , mình linh cảm thấy có điều gì bất ổn ,nhưng lỡ rồi thì phải nghe thầy “phán” thôi …. Và 2.000.000 nữa lại được chuyển vào t/khoản của culý ừ thì anh để xe đó sửa và gửi lên sớm giùm em cho nhanh lên với , còn hồ sơ chiếc xe thì được culý giải thích như sau : cu lý đến nhà người bán xe yêu cầu họ cùng mình đi rút hồ sơ thì họ bảo là xe không phải của chính họ ,mà họ đã mua của chủ khác “ HỌ MUA CỦA CỬA HÀNG “ em hỏi tại sao lại có chuyện “tiền hậu bất” nhất như vậy đươc ..? lúc mua thì họ nói là xe đứng tên “chính chủ “ và họ đã bán cho mình cái giá cũng rất “CHÍNH CHỦ” mà sao giờ họ lại nói vậy anh ..? thế còn số tiền mình giữ lại để làm gọi là “chế tài” nếu bên bán họ không thực hiện đúng như cam kết kia đâu rồi thì hỡi ơi …. Culý trả TRẢ LỜI TỈNH BƠ rằng “ ANH ĐÃ CHÓT DẠI TRẢ HẾT CHO NGƯỜI BÁN RỒI “ từ đó em có linh cảm mình đang dính vào một trò lừa đảo rồi nên em yêu cầu culý gửi gấp xe lên cho em còn vụ giấy tờ giải quyết sau ,vì công việc gia đình quá lu bu em không thể bay xuống sài gòn được , thế là culý cứ khất nay khất mai và đến ngày thứ 25 khi em hỏi cu lý rằng xe chắc ok lắm rồi phải không …? “vì trị mấy bệnh sổ mũi không à “ làm gì mà hết cả gần một tháng trời và cu lý trả lời xe mỹ mãn lắm rồi đã tess thử ok hết rồi , và em nói : thế thì gửi xe gấp lên cho em đi thì culý đồng ý gửi xe lên ,hôm sau em ra bến xe đón xe về thì nhà xe nói không có chiếc LA 250 nào cả lập tức gọi ngay cho culý thì cu lý cứ hẹn hết ngày này sang này nọ nói chung là 1001 lý do khi được em hối quá culy cho biết là lúc chuẩn bị mang xe ra bến xe để gửi cho em thì cu ly lại phát hiện thấy zen zộng lộc cộc mà trước đó em có thấy gì đâu ,và cu lý cho em biết là xe em cần phải đại phẫu 1 lần nữa và em nói là em chiu hết nổi cảnh chờ đợi này rồi , đề nghị culý gửi gấp xe lên cho em để em tự xử lấy ,không cần sửa nữa thì được culý trả lời rằng nếu để chiếc xe tình trạng như vậy mà gửi lên cho em thì culý “ ÁY NÁY LƯƠNG TÂM” lắm và em nói dứt khoát là cu lý cần gửi gấp xe lên cho em nhưng cu lý một mực giữ xe lại để culý ĐẠI PHẪU và tổng thiệt hại TC: 4400.000 Đ cho đến ngày thứ 30 tròn một tháng thì culý đã gửi xe về đến buôn ma thuột cho em gồm tavet và 02 mảnh giấy do UBND PHƯỜNG 8 TP –HCM ký còn hỏi đến hồ sơ gốc thì vẫn được culý trả lời bằngng cái “ ĐIỆP KHÚC” cũ mèm Là xe của họ không phải là chính chủ ,còn hỏi đến việc tìm đến chủ cũ chiếc xe để đề nghị họ hợp tác trong việc rút rút hồ sơ thì được culý trả lời rằng ông chủ cũ ổng đã đi đâu mất tiêu đâu rồi ấy , cu lý lùng sục khắp thành phố rồi mà tìm không ra ông chủ ấy đâu ,và cu lý hỏi chính quyền địa phương nơi người đứng tên chiếc xe thì chính quyền cũng trả lời rằng ông TRẦN….VĂN …HỒNG ….chủ xe này trước kia có ở đây nhưng bây giờ ổng chuyển đi đâu mất rồi chúng tôi không biết , nghe có nực cười không các bác ….? trong khi đó culý nói rằng culý quen cả với những ông nọ ,bà kia đâu tận văn phòng chính phủ mà lại “ khờ dại “đến mức độ để cho một người dân thường họ lừa đảo , chiếm đoạt dồn anh em đồng đội của mình vào thế dở cười dở khóc mà không mảy may thương xót .trong khi anh em đã có chung nhau những kỷ niệm đẹp như tour “TỪ THIỆN ETMỐT “là một VD ;trong suốt thời gian chuẩn bị cho cái gọi là “TỪ THIỆN ” ở ETMỐT anh em trên tây nguyên bọn em đón tiếp cu lý như là nhân dân đón một anh hùng trở về trong chuyến tiền trạm tây nguyên khi đó , và cũng đã chung tay đóng góp công sức có thể nói là KHÔNG NHỎ để có ngày cu lý gặt hái được thành công mỹ mãn “NỤ TẦM XUÂN E T MỐT” , cu lý chỉ việc ngồi tại tổng hành dinh bấm nút điều khiển từ xa còn anh em tây nguyên thì chạy đôn chạy đáo lo công việc cho cu lý để “ ĐỂ NỤ TẦM XUÂN “ của cu lý nở hoa RỰC RỠ cu lý vô cùng mát mày ,mát mặt và kiêu hãnh với mọi người .

nhưng thế rồi sự việc đã bắt đầu được sáng tỏ sau khi em liên lạc được với người chủ trực tiếp ban xe cho mình( anh HIỂN ở số nhà ……đường trần xuân soạn sốĐT : 09090880….. vì em không muốn làm phiền tới anh này ) để đòi quyền lợi thì mới vỡ lẽ ra là người đó trả lời như sau : tôi đã bán cho ông ấy “ culý ” với giá chiếc xe đó la 30 triệu và tôi đã nói với ông ấy là tôi chỉ có trách nhiệm ký giấy bán thôi, phần việc còn lại do bên mua chịu trách nhiệm đi tìm chủ cũ để làm nốt phần việc còn lại tôi đâu biết chủ cũ người ta ở đâu đâu ….? anh hiển còn nói rõ là hôm ông ấy trước hôm tôi bán xe cho anh khoảng 10 ngày gì đó culý có đến đây và ông ấy đi cùng một người thanh niên dáng người mập mập đi chiếc xe bonus và ổng đã coi xe ,tess xe rất kỹ sau đó hai bên đã thỏa thuận phương thức mua bán cụ thể rồi cơ mà …? Anh đi tìm ông đó mà hỏi chứ tôi đâu còn dính dáng gì đến chiếc xe của anh nữa đâu …? Chỉ trừ khi có phát sinh tranh chấp ,gian dối xung quanh chiếc xe của anh thì tôi sẽ giúp anh đến nơi , từ đó em mới vỡ lẽ ra đây là một trò lừa đảo có kich bản được dàn dựng có vẻ rất rất công phu để hòng mọi tận xương tủy của anh em ,đồng đội nhưng kịch bản này đã trở thành trò LỐ BỊCH vì nó không có cái TÂM trong đó .

sau thời gian đó em gọi cho cu lý biết bao nhiêu lần để trao đổi về việc giấy tờ xe ,nhưng cu lý không giám nhấc máy và theo đúng như quy luật nó đã được lật tẩy và từ đó cu lý im hơi lặng tiếng cho đến tận bây giờ đây các bác ạ . cách đây mấy ngày em có nhờ bác MINH CAO và già làng K’DIUE… “BÁC DIỆU “ và một số người bạn trong DLMT tìm đến nhà củ của chủ chiếc xe là anh TRẦN.. VĂN .. HỒNG phường 8 quận 11 thì được biết anh hồng vẫn đang sống sờ sờ tại quận phường 8 quận 11 TP-HCM và anh cũng là một người chơi moto có cỡ ở đất sài gòn vì vậy khi nghe kể ra sự việc anh ấy cũng rất bức xúc và ấy hứa nếu anh em có có nhu cầu sang tên cho chiếc xe trên thì anh ấy sẽ giúp đỡ tới nơi tới chốn ,anh còn hỏi anh em là thằng nào bán cho các anh chiếc xe đó mà nó lại “đem con bỏ chợ “ như vậy ….? đúng như lời anh đã hứa ,ngay ngày hôm đó anh đã giúp đỡ một cách cực kỳ nhiệt tình các bác ạ ..? em thiết nghĩ mình ở hiền tuy cũng có kẻ lạm dụng để lừa gạt nhưng rồi cũng phải gặp người tốt thôi ,nếu như gặp anh hồng là người “THỦ ĐOẠN” thì ảnh làm tiền mình cũng không “DỞ” chút nào .trong khi đó đề cập tới tiền bạc anh ấy một mực không lấy mà chỉ giúp , anh em thuyết phục mãi anh mới chịu nhận 500.000 Đ tiền cafê . cho đến hôm nay đây nhờ sự giúp đỡ tận tình các bác trong DULICHMOTO thì thủ tục của con vợ 2 của em đã được công an quận 11 giao trả tận tay bác DIỆU rồi chỉ chờ bác cầm hồ sơ lên ban mê là xong .

TỔNG CHI PHÍ NHƯ SAU :

500.000 Đ TIỀN BỒI DƯỠNG “TỰ NGUYỆN

200.000 Đ TIỀN BÔI TRƠN

TC: 700.000 RẺ BÈO NHƯ CÁI BÁNH XÈO

thông qua đây em xin gửi lời cảm ơn chân thành đến bác GIÀ LANG K’KDIUE ... PQDIỆU ,bác MINH CAO và toàn thể anh em trong diễn đàn DULICHMOTO đã không quản ngại thời gian công sức giúp đỡ em ,và nhân đây cũng cho em gửi lời cảm ơn đến người chồng cũ của vợ em là anh TRẦN VĂN HỒNG ,anh đã xử xự với những người bạn chưa biết mặt , biết tên thật là đầy tình người , với đúng cái CHẤT của dân chơi MOTO , anh hồng ơi anh sẽ không bao giờ phải hổ thẹn với chiếc xe MOTO mà anh cưỡi lên nó anh ạ . em còn nhớ có lần em gọi cho culý hỏi về việc rút hồ sơ culý cứ tưởng em là con nít lên 5 và culý an ủi rằng thôi sự việc đã lỡ như thế rồi thì em gửi chiếc xe của em xuống TP:HCM để cu lý bán giùm và tìm cho một chiếc khácCHÍNH CHỦ THỰC SỰ ,mình cười và chỉ buồn 5 phút chỉ có bấy nhiêu thôi mà đã bị cu lý của mình moi đến xương tủy huống hồ gửi xe xuống cho culý thì chi bằng đen cân cho mịa nó cho ve chai có hơn không …? Cùng lắm là tìm tới dịch vụ cò với mức thiệt hại không quá 2tr là ok đâu vào đó chứ đâu dễ đưa xe cho co cu lý một cách đơn giản vậy ….? Phải không ạ .?

thực ra với số tiền bị mất đó em kiếm lại cũng không quá khó đâu ,chỉ một mùa café là em kiếm đủ số tiền này thôi hà ,nhưng cái mất lớn nhất là tình cảm anh em ,bạn bè sẽ bị mất vĩnh hằng từ đây . mua xe 34 + x +x + Y =$$$ cái mất của em là thấy bản chất culytruong là lừa đảo và cái được là có thêm được nhiều người bạn tốt tại DULICHMOTO . một lần nữa em vô cùng cảm ơn anh em tập thể DULICHMOTO nhất là gà làng k’diue.. BÁC DIỆU & BÁC MINH CAO các bác mới xứng đáng là những người đem ĐEM NẮNG SƯỞI ẤM NỤ TẦM XUÂN đó ôi trần gian này ngoài một số ít người tán tận lương tâm , vô cảm , đặt đồng tiền lên lên trên hết vẫn còn có nhiều người bạn tốt .một lần nữa xin cảm ơn !

ký tên :

TỐNG DUY NHẬT

GASITINHBANME ĐC/ HUYỆN EASÚP- ĐĂK LĂK ĐT: 0983798795

2kẹo

- Similar topics