Du lịch môtô
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Đôi lời gửi đến các anh Forumvi

TuệTĩnhGiaGia
JCChương
Tình địch của mao kinh
Thích Đủ Thứ
luchodien
chặt đầu chó
xe bắt chó
alibaba va 4 ten an cuop
Thích thì nói không sợ ai
đả cẩu bổn
thàn nhiên
Thị Nở
Dìn Dìn
xe ôm
VF sieu toc
trangle
Lê Minh Lùn
Giangho_hiepkhach
ongmay
Viễn Xứ
Ma đầu
Ong chúa
wtf?
SiNguyen
28 posters

Trang 1 trong tổng số 2 trang 1, 2  Next

Go down

Đôi lời gửi đến các anh Forumvi Empty Đôi lời gửi đến các anh Forumvi

Bài gửi by SiNguyen 13/04/11, 12:11 am

- Em hong hiểu sao tình hình đoàn kết của ae lại đến mức này, xem mà nhức con mắt quá mấy anh ơi.

- Em thấy là cho dù anh em BDH dulichmoto có xấu thật chăng nữa thì mình cũng không có nên chửi người ta như vậy.Và dù là em thấy các anh chửi càng ngày càng...đúng^^, em vẫn phải lên tiếng. Dù sao cũng từng là bạn, cũng từng ngồi chung bàn, và cũng có bác đã từng đi chung trên những hành trình Tự nguyện chia sẽ tấm lòng.

- Nhìn kỹ lại những điều đã qua, nhận xét chung của em là anh em BDH dulichmoto không có thích làm từ thiện trên trang dulichmoto. đại diện BDH đã có pm cho em như thế này:

JCloveart đã viết:tôi không thích làm từ thiện cái kiểu của bác

sự thật 100% em không thêm bớt gì cả, và em đã từng gặp và trò chuyện cùng anh 2Nghia, ý anh nghĩa thì làm từ thiện không phải như thế, và tuy không đồng tình nhưng cũng không phản đối, muốn làm thì cứ làm, còn ý anh Minhcao thì thế này:
SyNguyen đã viết:
Manhduc82 đã viết:
JCloveart đã viết:Test test test
Chi test hoài vậy..... :-\ :-\ :-\ :-\ :-\ tham gia đi bác :ymhug: :ymhug: :ymhug: :ymhug: :ymhug:
JCloveart đã viết:Em đang test kỹ thuật bác ui ...
- Mọi việc làm và chi phí em đều có báo cáo sau mỗi lần mua hàng, chi phí cụ thể.
- Và vì lý do vừa rồi có bác đã thắc mắc chương trình từ thiện của các anh em thực hiện bằng việc châm chọt rất nhiều trên motorsaigon, nên lần này do chính em đi mua quà, Hoá đơn mua hàng tại chính hãng tại cơ sở tại siêu thị... em có xin và lưu lại. Bác nào có thắc mắc cần test lại thì xin gặp em. Nói trên web chỉ cho mất lòng người xem.
Các bác nhé
p/s: em không có up chương trình lên, nhưng người khác lỡ up em phải đứng làm trên web, bác nào ko hài lòng xin cho em xong tour này báo cáo xong trả lại bình yên vui cho bác, nhé
đã hết lời
minhcao đã viết:test 2.
SyNguyen đã viết:
nhắc lại bác nào cần test gì thì alo em nha mấy bác, mấy bác lựa toàn lúc em vừa báo cáo chi phí xong nhảy vô test...kỉ thực ko hà ... X(
còn có 1 ngày nữa xong muốn êm xuôi cũng hong được nữa B-) :-w
minhcao đã viết:
SyNguyen đã viết:
nhắc lại bác nào cần test gì thì alo em nha mấy bác, mấy bác lựa toàn lúc em vừa báo cáo chi phí xong nhảy vô test...kỉ thực ko hà ... X(
OK bác. Chúc anh em lên đường thành công tốt đẹp.

đại ý tóm lại là anh em bên đó không thích cái kiểu của em.
Thì em nói đây là theo em, mình đến 1 sân chơi, mà mấy vị chủ sân chơi gai mắt mình, thì mình quay lưng đi cho xong, khoẻ, không bực bội không tức tối không phiền hà. sân chơi của người ta mà, Chứ tự dưng ngta không ưa mình rồi mình quay lưng lại chửi bới ì xèo người ta thì mình cũng ko có ... hay lắm.

- Em nhìn thật kỹ lại từ đầu rồi là hình như từ hồi em xuất hiện trên dulichmoto thì mới dẫn đến tình hình này. Thôi thì hôm nay anh em BDHdulichmoto cũng đã có lời chính thức là không thích rồi, mình cũng quay lưng đi cho nó lành, yên chuyện các bác ơi... chửi rửa ngta làm gì cho nó mệt
------------------------------------

.4 vị(trừ nick rebel) lập 1 đống nick chửi BDHdulichmoto có 3 vị là em phải gọi bằng anh rồi <-- thôi cho nó qua các anh ơi. FRV cho nó thành 1 cái trang tếu táo vui vui là ok rồi, chửi quá xá chửi vậy càng làm xích mích đi xa hơn,
.thêm 1 vị không thuộc nơi dulichmoto mà đã nghe tiếng thơm trong việc thiện nguyện từ lâu cũng nhảy vào chửi bới móc méo <-- tất cả việc làm đã VÔ NGHĨA rồi
.còn 1 vị trong BDH dulichmoto lợi dụng tình hình anh em đang căng thẳng không muốn hoà giải nên lập 1 cái nick ảo rồi mình tự vào chửi mình rồi chửi luôn bạn kế bên của mình để đẩy tình hình đến cùng cực ... <-- quá là xấu xa
.thêm 1 chú nhóc trong BDH nhảy vào đào bới sự việc, rồi rủ rê cái anh đi chửi bạn kế bên mình và 1 người không nằm trong BDH, 3 người lập 1 nick quylam nhảy qua motorsaigon châm chọt tour Trại Phong của em, nhưng thực ra không phải châm chọt em, mà là nói cho đến cùng khi mà không còn lý nữa thì quay qua chĩa mũi nhọn và anh Lâm anh Quý<-- quá là thâm sâu.
---------------------------------

Lời cuối cùng: nhiều lắm cũng chỉ là 1 diễn đàn, không có cái này mình làm cái khác mà chơi, sân chơi của người ta, người ta không thích mình, thì mình đi tìm sân chơi khác, hoặc tạo sân chơi khác. có gì đâu. Mà em nói thiệt, em nhắn tin hết cho anh em dulichmoto chỉ có 45 người hà(không tính các nick vào mua bán) Cái trang dulichmoto có ai mà thèm vô coi đâu, có coi thì ngta cũng có mấy ai mà để ý mấy cái vụ lộn xộn nội bộ này đâu. Còn nói là rầm rộ thì em nói thiệt, ngta trong xã hội có rất nhiều người đi làm tự nguyện như mình, 1 trang web chỉ có ý nghĩa con moto và vô nghĩa với xã hội thì có con ma nào mà thèm dòm. Làm sao mà rầm rộ được... <-- hiểu sai hay là đúng thôi

Người ta nói không thích làm từ thiện cũng không có nghĩa là người ta không làm từ thiện. tại cái nơi dulichmoto ko nên làm từ thiện mà thôi, mình vô làm ngta gai mắt(mà sẳn đây em xin đính chính là bản thân em và các anh em trong đoàn chưa bao giờ tự gọi mình là TỪ THIỆN, THIỆN NGUYỆN cả)

- Riêng em chí nguyện tự mình đi đến với người bất hạnh không bao giờ phai nhạt, bước qua 1hành trình Bến Sắn không lắm gay go nhưng làm em sực tỉnh nhiều điều. thôi thì đường mình đi mình vẫn đi, đường ngta chơi thì ngta chơi, ngta có nói làm mình buồn thì thôi kệ ngta tự nói tự nghe, cái miệng nó liền cái tai mà. Còn mình nếu được, xin đừng nói lời chửi rửa hay làm ngta buồn lòng, thì đã là thong thả cõi lòng rồi, để tâm tư lo nhiều việc cuộc sống riêng tư và xã hội nữa.<-- Cho qua các anh ơi, xoá hết mấy bài chửi rủa anh em BDH đi, biến FRV thành trang cười là hợp lý lẽ, em đảm bảo các anh làm vậy sau vài ngày sẽ thấy thoải mái vô cùng. Chửi nhau cho lắm xuống lỗ rồi cũng vậy thôi hà. .Cái câu mà mình suy nghĩ ra để chửi người khác sẽ càng làm cho bộ não mình thâm đen 1 xíu, trán mình hơi nhăn 1 xíu, mắt mình sẽ dàn dụa 1 xíu, môi mình sẽ khô đi 1 xíu, da mình sẽ sần đi 1 xíu, ... và cuộc đời mình sẽ hanh hao đi 1 xíu.(1 nguy cơ nữa là hạt nhân nguyên tử tinh trùng sẽ hao tổn 1 xíu)

- Khi tượng thuỷ văn dự báo mùa thu năm nay thời tiết và mực nước sẽ có biến động khôn lường. Bây giờ mới là gần cuối mùa Xuân, Anh em chúng ta tập trung làm ăn chuẩn bị tinh thần, sức khoẻ và mọi thứ cho con xe yêu dấu, để nếu có gì chúng ta luôn sẵn sàng MOTOR lao đến những nơi cần thiết

em phải tập trung làm việc kiếm sống đây

trân trọng
tphcm 13/04/2011
em
SiNguyen__________________________________

XIN HÃY ĐỂ TÂM TƯ LO CHO CUỘC SỐNG RIÊNG MÌNH VÀ DÀNH LẤY MỘT CHÚT THỜI GIAN TÂM SỨC RA CHO XÃ HỘI
SiNguyen
SiNguyen

Đôi lời gửi đến các anh Forumvi Empty Re: Đôi lời gửi đến các anh Forumvi

Bài gửi by SiNguyen 13/04/11, 12:51 am

Thôi thì đêm đã khuya
lời em cũng đã hết

hy vọng FRV ngày mai sẽ khác

Arrow
SiNguyen
SiNguyen

Bài gửi by wtf? 13/04/11, 11:52 am

.4 vị(trừ nick rebel) lập 1 đống nick chửi BDHdulichmoto có 3 vị là em phải gọi bằng anh rồi thôi cho nó qua các anh ơi. FRV cho nó thành 1 cái trang tếu táo vui vui là ok rồi, chửi quá xá chửi vậy càng làm xích mích đi xa hơn,
SiNguyen đoán có chỗ trúng chỗ trật. Điểm trúng nằm ngay chỗ trật và điểm trật nằm ngay chỗ trúng. Thiết nghĩ bác nên gọi rebel là anh thì đúng hơn, mấy người kia gọi bạn cũng được mà anh cũng được.

.thêm 1 chú nhóc trong BDH nhảy vào đào bới sự việc, rồi rủ rê cái anh đi chửi bạn kế bên mình và 1 người không nằm trong BDH, 3 người lập 1 nick quylam nhảy qua motorsaigon châm chọt tour Trại Phong của em, nhưng thực ra không phải châm chọt em, mà là nói cho đến cùng khi mà không còn lý nữa thì quay qua chĩa mũi nhọn và anh Lâm anh Quý quá là thâm sâu.
Cảm ơn bác vì thông tin này. Ngày xưa người ta hay dùng từ "hiểm ác". Tay quylam này là kiểu ra vẻ hiểm ác. Kết quả là không phá nổi thành lũy của MTSG nên bị dập tơi bời. Bác SiNguyen vô tình được bảo vệ trong thành lũy của MTSG, và vô tình được sự bảo thủ, yếu bóng vía, dẫn tới bưng bít thông tin của DM nên không hề hấn gì sau vụ công kích của Quylam. Mọi người đánh giá nguyên nhân vụ này là vì bác gây sự chú ý quá. Bác nên cẩn trọng

Một sự việc luôn có hai mặt. Mặt sáng và mặt tối. FRV miêu tả mặt tối. Nó sinh ra một cách tự nhiên. SiNguyen hãy học cách chấp nhận nó. DM hãy học cách dũng cảm đối mặt với nó.

wtf? Sao hôm nay tự nhiên "lên đồng" vậy trời?

Không quan tâm tới việc từ thiện, nhưng rất ngưỡng mộ SiNguyen và những người có tấm lòng. Chúc phong trào ngày càng phát triển.

Chào thân ái và quyết thắng.

ps: SiNguyen đừng dùng kí hiệu mũi tên, bị lỗi font, không reply được.

Được sửa bởi wtf? ngày 13/04/11, 06:59 pm; sửa lần 1.

wtf?

Bài gửi by Ong chúa 13/04/11, 03:07 pm

SiNguyen đã viết:- Em hong hiểu sao tình hình đoàn kết của ae lại đến mức này, xem mà nhức con mắt quá mấy anh ơi.

- Em thấy là cho dù anh em BDH dulichmoto có xấu thật chăng nữa thì mình cũng không có nên chửi người ta như vậy.Và dù là em thấy các anh chửi càng ngày càng...đúng^^, em vẫn phải lên tiếng. Dù sao cũng từng là bạn, cũng từng ngồi chung bàn, và cũng có bác đã từng đi chung trên những hành trình Tự nguyện chia sẽ tấm lòng.

- Nhìn kỹ lại những điều đã qua, nhận xét chung của em là anh em BDH dulichmoto không có thích làm từ thiện trên trang dulichmoto. đại diện BDH đã có pm cho em như thế này:

sự thật 100% em không thêm bớt gì cả, và em đã từng gặp và trò chuyện cùng anh 2Nghia, ý anh nghĩa thì làm từ thiện không phải như thế, và tuy không đồng tình nhưng cũng không phản đối, muốn làm thì cứ làm

Đã mang tiếng 2 kẹo có bao giờ thích từ thiện đâu , kể từ khi còn bên MV cũng thế , chứng nào tật nấy , không làm không đóng góp . Nhưng luôn phá và đâm chọt .

, còn ý anh Minhcao thì thế này:
SyNguyen đã viết:
Manhduc82 đã viết:
Chi test hoài vậy..... :-\ :-\ :-\ :-\ :-\ tham gia đi bác :ymhug: :ymhug: :ymhug: :ymhug: :ymhug:
- Mọi việc làm và chi phí em đều có báo cáo sau mỗi lần mua hàng, chi phí cụ thể.
- Và vì lý do vừa rồi có bác đã thắc mắc chương trình từ thiện của các anh em thực hiện bằng việc châm chọt rất nhiều trên motorsaigon, nên lần này do chính em đi mua quà, Hoá đơn mua hàng tại chính hãng tại cơ sở tại siêu thị... em có xin và lưu lại. Bác nào có thắc mắc cần test lại thì xin gặp em. Nói trên web chỉ cho mất lòng người xem.
Các bác nhé
p/s: em không có up chương trình lên, nhưng người khác lỡ up em phải đứng làm trên web, bác nào ko hài lòng xin cho em xong tour này báo cáo xong trả lại bình yên vui cho bác, nhé
đã hết lời
SyNguyen đã viết:
minhcao đã viết:
SyNguyen đã viết:

Bọn trẻ thôi mà , chuyên môn phá người ta vào giờ phút chót , giống như ngày đi Buôn Mê . Chúng nó có trái tim đâu ?

Thì em nói đây là theo em, mình đến 1 sân chơi, mà mấy vị chủ sân chơi gai mắt mình, thì mình quay lưng đi cho xong, khoẻ, không bực bội không tức tối không phiền hà. sân chơi của người ta mà, Chứ tự dưng ngta không ưa mình rồi mình quay lưng lại chửi bới ì xèo người ta thì mình cũng ko có ... hay lắm.

- Em nhìn thật kỹ lại từ đầu rồi là hình như từ hồi em xuất hiện trên dulichmoto thì mới dẫn đến tình hình này. Thôi thì hôm nay anh em BDHdulichmoto cũng đã có lời chính thức là không thích rồi, mình cũng quay lưng đi cho nó lành, yên chuyện các bác ơi... chửi rửa ngta làm gì cho nó mệt

.4 vị(trừ nick rebel) lập 1 đống nick chửi BDHdulichmoto có 3 vị là em phải gọi bằng anh rồi <-- thôi cho nó qua các anh ơi. FRV cho nó thành 1 cái trang tếu táo vui vui là ok rồi, chửi quá xá chửi vậy càng làm xích mích đi xa hơn,
.thêm 1 vị không thuộc nơi dulichmoto mà đã nghe tiếng thơm trong việc thiện nguyện từ lâu cũng nhảy vào chửi bới móc méo <-- tất cả việc làm đã VÔ NGHĨA rồi
.còn 1 vị trong BDH dulichmoto lợi dụng tình hình anh em đang căng thẳng không muốn hoà giải nên lập 1 cái nick ảo rồi mình tự vào chửi mình rồi chửi luôn bạn kế bên của mình để đẩy tình hình đến cùng cực ... <-- quá là xấu xa
.thêm 1 chú nhóc trong BDH nhảy vào đào bới sự việc, rồi rủ rê cái anh đi chửi bạn kế bên mình và 1 người không nằm trong BDH, 3 người lập 1 nick quylam nhảy qua motorsaigon châm chọt tour Trại Phong của em, nhưng thực ra không phải châm chọt em, mà là nói cho đến cùng khi mà không còn lý nữa thì quay qua chĩa mũi nhọn và anh Lâm anh Quý<-- quá là thâm sâu.

Anh Lâm , anh Quý có thèm nói đến thằng chó mạo nick đó đâu , Anh Em khác lên chém là đủ ê mặt rồi , nói thật bọn ĐHV của DM có dám vác mặt gặp G 10 đầy đủ mới là anh hùng .

Lời cuối cùng: nhiều lắm cũng chỉ là 1 diễn đàn, không có cái này mình làm cái khác mà chơi, sân chơi của người ta, người ta không thích mình, thì mình đi tìm sân chơi khác, hoặc tạo sân chơi khác. có gì đâu. Mà em nói thiệt, em nhắn tin hết cho anh em dulichmoto chỉ có 45 người hà(không tính các nick vào mua bán) Cái trang dulichmoto có ai mà thèm vô coi đâu, có coi thì ngta cũng có mấy ai mà để ý mấy cái vụ lộn xộn nội bộ này đâu. Còn nói là rầm rộ thì em nói thiệt, ngta trong xã hội có rất nhiều người đi làm tự nguyện như mình, 1 trang web chỉ có ý nghĩa con moto và vô nghĩa với xã hội thì có con ma nào mà thèm dòm. Làm sao mà rầm rộ được... <-- hiểu sai hay là đúng thôi

Người ta nói không thích làm từ thiện cũng không có nghĩa là người ta không làm từ thiện. tại cái nơi dulichmoto ko nên làm từ thiện mà thôi, mình vô làm ngta gai mắt(mà sẳn đây em xin đính chính là bản thân em và các anh em trong đoàn chưa bao giờ tự gọi mình là TỪ THIỆN, THIỆN NGUYỆN cả)

- Riêng em chí nguyện tự mình đi đến với người bất hạnh không bao giờ phai nhạt, bước qua 1hành trình Bến Sắn không lắm gay go nhưng làm em sực tỉnh nhiều điều. thôi thì đường mình đi mình vẫn đi, đường ngta chơi thì ngta chơi, ngta có nói làm mình buồn thì thôi kệ ngta tự nói tự nghe, cái miệng nó liền cái tai mà. Còn mình nếu được, xin đừng nói lời chửi rửa hay làm ngta buồn lòng, thì đã là thong thả cõi lòng rồi, để tâm tư lo nhiều việc cuộc sống riêng tư và xã hội nữa.<-- Cho qua các anh ơi, xoá hết mấy bài chửi rủa anh em BDH đi, biến FRV thành trang cười là hợp lý lẽ, em đảm bảo các anh làm vậy sau vài ngày sẽ thấy thoải mái vô cùng. Chửi nhau cho lắm xuống lỗ rồi cũng vậy thôi hà. .Cái câu mà mình suy nghĩ ra để chửi người khác sẽ càng làm cho bộ não mình thâm đen 1 xíu, trán mình hơi nhăn 1 xíu, mắt mình sẽ dàn dụa 1 xíu, môi mình sẽ khô đi 1 xíu, da mình sẽ sần đi 1 xíu, ... và cuộc đời mình sẽ hanh hao đi 1 xíu.(1 nguy cơ nữa là hạt nhân nguyên tử tinh trùng sẽ hao tổn 1 xíu)

Singuyen sực tỉnh cảm nhận được nhiều điều , vậy là cũng còn may chưa bị thuốc . Nhưng Singuyen cũng nên nhận thấy tại sao bọn nó lại bị chửi như vậy ? không có lửa sao có khói ?
Và cũng xin nhắc lại Singuyen ở FRV này là nơi Anh Em xả Stress . Trong công việc hằng ngày đã vốn vất vả rồi , chẳng lẽ lôi VỢ CON ra chửi để xả Stress sao ? Vậy thì có chỗ , có nơi , có đứa để mình xả thì tội gì không xả ??? HEHE

- Khi tượng thuỷ văn dự báo mùa thu năm nay thời tiết và mực nước sẽ có biến động khôn lường. Bây giờ mới là gần cuối mùa Xuân, Anh em chúng ta tập trung làm ăn chuẩn bị tinh thần, sức khoẻ và mọi thứ cho con xe yêu dấu, để nếu có gì chúng ta luôn sẵn sàng MOTOR lao đến những nơi cần thiết

trân trọng
tphcm 13/04/2011
em

XIN HÃY ĐỂ TÂM TƯ LO CHO CUỘC SỐNG RIÊNG MÌNH VÀ DÀNH LẤY MỘT CHÚT THỜI GIAN TÂM SỨC RA CHO XÃ HỘI

.....................................................

Ong chúa

Bài gửi by SiNguyen 13/04/11, 03:53 pm

bài của mình ko thêm ko bớt điều gì của ai cả, mong chú em ong chúa đừng có dùng nó làm cơ sở để tiếp tục chửi BDHdulichmoto

Xin đính chính là topic của em hoàn toàn ko có ý nói xấu anh em BDH dulichmoto nhé. Em nói là chỉ thẳng thừng vấn đề cốt lõi để mong đừng có các bài chửi rủa BDHdulichmoto ở FRV

từ việc em đưa tin nhắn của người khác lên là đã xúc phạm nhiều người rồi, nhưng em vẫn cố chấp đưa lên, để mong rằng cái nhìn cho mọi người sẽ thoáng hơn. Cục tự ái trong lòng ai cũng có, và việc ngkhác làm cho bản thân mình thì mình ít khi quan tâm bằng 1 việc dù rất nhỏ có thể hiểu lầm ngta nói xấu bản thân mình

wtf? đã viết:
Mọi người đánh giá nguyên nhân vụ này là vì bác gây sự chú ý quá. Bác nên cẩn trọng

Cám ơn anh W, em đã biết thân phận mình rồi.
Qua tour Bến Sắn, đã mang quá nhiều tai tiếng...

Từ nay những nơi thị phi sẽ không còn lưu dấu...

Tôi là kẻ lữ hành bạc bẽo
Vừa mới sang sông đã quên vội con đò
hayzz...
...đúng là định mệnh

Được sửa bởi SiNguyen ngày 13/04/11, 05:17 pm; sửa lần 2.
SiNguyen
SiNguyen

Bài gửi by Ma đầu 13/04/11, 04:49 pm

Bác SiNguyen vẫn chưa hiểu rõ vấn đề, lại nhặng xị lên nữa rồi, đồng thời bác lại đi vào vết xe đổ của bđh dm chỗ ngồi đoán già đoán non ai là ai. rất tiếc trật lất cả rồi bác ạ. ngày nào mà những người kia chịu bỏ kiếp trốn chui trốn nhủi, chịu chường mặt ra với đời, thì ngày đó bác sẽ thấy được nhiều điều hơn.

à, nhân tiện em cám ơn hảo ý của bác muốn can gián anh em, nhưng vấn đề nó là vậy rồi, bác nói thêm cũng không thay đổi được gì, chuyện ai làm nấy chịu, bác không cần can gián, bởi vì nguyên nhân cả sâu xa lẫn gần đều không phải là ở bác. bác làm ơn bình tĩnh, xem lại các chứng cứ anh em đang đưa lên dần dần để nắm vấn đề đi, nếu bác vẫn hiểu sai nữa thì em xin bó tay với bác.

à, thêm cái nữa, bác nói là chủ sân chơi nào đó gai mắt với bác là nói bậy nhé, chủ đó là do ăn cướp mà có, không lẽ tới giờ bác vẫn chưa hiểu rõ ai mới thật sự là chủ nhân chân chính, đích thực của dm sao? đám ăn cướp gai mắt không chỉ riêng mình bác, mà còn tất cả những ai không a dua hùa theo nâng bi bọn chúng. đơn giản là vậy.

đừng trầm trọng hóa vấn đề nữa bác ạ. bác cứ vậy thì em thấy giống với mấy người ấy lắm đó

Ma đầu

Bài gửi by Viễn Xứ 13/04/11, 05:48 pm

SiNguyen đã viết:- Em hong hiểu sao tình hình đoàn kết của ae lại đến mức này, xem mà nhức con mắt quá mấy anh ơi.

sự thật 100% em không thêm bớt gì cả, và em đã từng gặp và trò chuyện cùng anh 2Nghia, ý anh nghĩa thì làm từ thiện không phải như thế, và tuy không đồng tình nhưng cũng không phản đối, muốn làm thì cứ làm, còn ý anh Minhcao thì thế này:
SyNguyen đã viết:
Manhduc82 đã viết:
Các bác nhé
đã hết lời
SyNguyen đã viết:
minhcao đã viết:
SyNguyen đã viết:

trân trọng
tphcm 13/04/2011
em

Anh hiểu chú SN có tánh tốt , và luôn dung hòa với các anh em nhưng qua sự việc của Tour BMT thì chú SN nghĩ thế ào và đánh giá ra làm sao khi đúng lúc anh em cần thông tin để liên lạc thì 2nghĩa đã chơi cái trò khóa diễn đàn và tung tin là bị đánh DOS , chú SN cũng là người am hiểu về IT thì chú cũng biết điều mà 2nghĩa nói ra chỉ là bịa đặt , đến 1 người sơ đẳng nhất về công nghệ thông tin cũng thừa hiểu là 2nghĩa tự ý khóa diễn đàn và sau đó thì tự ý chiếm làm của riêng , ở đây anh không bàn đến vấn đề cướp của tập thể về cho cá nhân mà anh nói với SN về tư cách của 1 QUẢN TRỊ DIỄN ĐÀN hành xử như vậy thì có đáng để anh em tin tưởng nữa không ? và điều đó có đáng bị lên án không ?
Ngay chính bản thân SN khi đưa thông tin làm từ thiện lên DM thì thái độ tiếp đãi của BĐH DM như thế nào , SN làm việc tốt thì không cần thiết phải trình báo với những người không ra gì vì bản thân 2 nghĩa có bao giờ đóng góp hay tham gia làm từ thiện đâu , để hôm nào anh cho SN xem những lời phát biểu của 2nghĩa về vấn đề từ thiện ở Nghệ An , lúc đó SN sẽ hiểu vì sao
Còn bây giờ SN đừng nên nói gì mà hãy đọc thật kĩ những bài viết và kể cả những bài ở Bộ Tổng Tham Mưu DM được anh em lấy ra và đưa lên cho mọi người cùng biết

Viễn Xứ

Bài gửi by wtf? 13/04/11, 06:14 pm

Ma đầu đã viết:Bác SiNguyen vẫn chưa hiểu rõ vấn đề, lại nhặng xị lên nữa rồi, đồng thời bác lại đi vào vết xe đổ của bđh dm chỗ ngồi đoán già đoán non ai là ai. rất tiếc trật lất cả rồi bác ạ. ngày nào mà những người kia chịu bỏ kiếp trốn chui trốn nhủi, chịu chường mặt ra với đời, thì ngày đó bác sẽ thấy được nhiều điều hơn.

à, nhân tiện em cám ơn hảo ý của bác muốn can gián anh em, nhưng vấn đề nó là vậy rồi, bác nói thêm cũng không thay đổi được gì, chuyện ai làm nấy chịu, bác không cần can gián, bởi vì nguyên nhân cả sâu xa lẫn gần đều không phải là ở bác. bác làm ơn bình tĩnh, xem lại các chứng cứ anh em đang đưa lên dần dần để nắm vấn đề đi, nếu bác vẫn hiểu sai nữa thì em xin bó tay với bác.

à, thêm cái nữa, bác nói là chủ sân chơi nào đó gai mắt với bác là nói bậy nhé, chủ đó là do ăn cướp mà có, không lẽ tới giờ bác vẫn chưa hiểu rõ ai mới thật sự là chủ nhân chân chính, đích thực của dm sao? đám ăn cướp gai mắt không chỉ riêng mình bác, mà còn tất cả những ai không a dua hùa theo nâng bi bọn chúng. đơn giản là vậy.

đừng trầm trọng hóa vấn đề nữa bác ạ. bác cứ vậy thì em thấy giống với mấy người ấy lắm đó
Chính xác chủ sân chơi DLMT là nhóm G10.
Trong nhóm G10 có bao nhiêu người phản đối việc từ thiện của bác?

wtf?

Bài gửi by ongmay 13/04/11, 11:09 pm

Dear Si Nguyen

Việc em làm từ thiện tụi anh đâu có phải không thích rồi phản đối em?Riêng bản thân anh không thích cách em làm nhưng anh cũng rất quý em vì anh nghĩ khó có người dám nói dám làm như em.Việc từ thiện anh em ai cũng xem trọng em và không phản đối em dù không thích cách làm rầm rộ của em. Diễn đàn bị lỗi nên JC vào test bài chứ có châm chọc gì em đâu?trùng hợp lúc em vừa báo cáo chi phí xong nên gặp chuyện bên motosaigon em hiểu lầm,Minhcao vô test 2 để nhắc nhở em thôi em lại gào thét lên gì nữa?Tóm lại lần này là em hiểu lầm. Ý anh em dulichmoto không phản đối cũng không tán đồng em nhưng không có nghĩa là chọc phá việc làm của em.Còn việc em với JC sao lại có tin nhắn có câu như vậy thì anh không biết và không quan tâm,nhưng JC chắc cũng không tự nhiên nói với em như thế,tính tình JC tuy còn trẻ nhưng không phải muốn nói gì thì nói.Việc em tự ý up tin nhắn của nguyennguyen lên forum cũng đã có nhiều sự phản đối,anh biết em làm vậy là cố ý làm cho những người phá bĩnh em và anh diệu thấy hậu quả,nhưng tự ý up như vậy là không đúng.Vậy em có biết tại saoJC nói với em một câu tệ hại như vậy không?

Còn việc topic này của em anh có thể hiểu và tóm gọn được 3 ý chính :
1-Em muốn forumvi xoá các bài viết nói xấu nói sai về anh em ban điều hành dulichmoto và anh em hoà giãi
2-Em muốn khẳng định cốt lõi câu chuyện là việc anh em ban điều hành tụi anh không thích việc làm của em trên trang dulichmoto nên mới gây ra sự việc như hiện nay
3-Em muốn mọi việc đâu về đó sân chơi của ai thì trả về người đó

Điều thứ nhất cám ơn em đã nói tốt cho anh em ban điều hành. Điều thứ 2 anh nhắc lại là em hiểu lầm JC và Minhcao rồi, và tụi anh ai cũng quý em qua những việc em đã làm được. Điều thứ 3 anh chỉ nhắc em một điều là sân chơi chung không của riêng ai.Và toàn bộ nhóm nói xấu tụi anh trên trang forumvi này đều là những người từng chung hành trình đi làm từ thiện với em. Anh nói SiNguyen nghe mấy người trên forumvi này ai cũng hèn nhát không dám dùng tên thật không ai dám dùng đúng tên mình để mà nói như em, nên lời em nói có giá trị rất lớn trong lòng anh em, em muốn nói gì cũng phải suy nghĩ sâu xa sự việc chứ?Những lời nói bôi nhọ tụi anh trên trang này không có ai thèm để ý đâu. Đúng như là em nói cái miệng liền lỗ tai tự chửi tự nghe trước.
Nói tóm lại là anh biết em có ý tốt hoà giãi cho anh em và rút lui khỏi sân chơi dulichmoto vì em cho rằng tụi anh không thích cách làm việc của em. Nhưng hoà giãi là điều không thể làm đâu em,em có tâm tốt ai cũng đều nhận biết,anh luôn dõi theo những việc tốt của em làm và anh biết thời gian vừa qua đã quá khó khăn cho em.Nên anh không trách em việc em la làng khi JC test bài,nhưng như em nghĩ đĩa cd Bến Sắn muốn tất cả anh em đi chung thì rất là khó đó em,việc này khó hơn lên trời đó. Còn em muốn đi đâu thì đi em nghĩ sao cũng được tụi anh không quan tâm đến nữa. Cũng như tụi anh đã không từng quan tâm tới tụi hèn nhát bẩn thỉu nói xấu tụi anh trên forumvi này. Em đã biết là ai rồi thì anh không cần nói,anh nhắc em là tất cả các tour em tổ chức đều rất thành công,và nếu có sự khúc mắc gì trong đó là do em đã luôn rụt rè không dám đứng ra tự mình làm mà luôn để dành vị trí đứng đầu cho người khác.Qua tour bến sắn bị rất nhiều sự phá bĩnh mà đến cuối cùng cũng thành công rực rỡ rất nhiều anh em trong ngoài hội đi chung tour với em,nếu không có sự hỗ trợ của tụi anh thì sao em được như vậy?Em muốn làm gì làm đi đâu thì đi kệ em anh không cần biết cũng không quan tâm. Nếu có lúc nào suy nghĩ lại thì tụi anh và anh em dulichmoto luôn tiếp đón em.

Chúc SiNguyen luôn thành công trên con đường hành thiện của em.

ongmay

Bài gửi by ongmay 13/04/11, 11:27 pm

SiNguyen đã viết:

Lúc nào em cần người thực hiện những ý định TỰ NGUYỆN của em thì cứ đến dulichmoto,tụi anh luôn trong tư thế sẵn sàng hỗ trợ cho em lúc cần thiết nhất

p/s:em cũng hãy bỏ qua cho anh diệu dù sao anh diệu vô tình up bài của em lên là có ý tốt và anh diệu cũng đã lớn tuổi,cái đó cũng có nghĩa việc thiện.quan trọng nhất là tour của em đã rất thành công.

ongmay

Bài gửi by Giangho_hiepkhach 13/04/11, 11:42 pm

ongmay đã viết:Dear Si Nguyen

Việc em làm từ thiện tụi anh đâu có phải không thích rồi phản đối em?Riêng bản thân anh không thích cách em làm nhưng anh cũng rất quý em vì anh nghĩ khó có người dám nói dám làm như em.Việc từ thiện anh em ai cũng xem trọng em và không phản đối em dù không thích cách làm rầm rộ của em. Diễn đàn bị lỗi nên JC vào test bài chứ có châm chọc gì em đâu?trùng hợp lúc em vừa báo cáo chi phí xong nên gặp chuyện bên motosaigon em hiểu lầm,Minhcao vô test 2 để nhắc nhở em thôi em lại gào thét lên gì nữa?Tóm lại lần này là em hiểu lầm. Ý anh em dulichmoto không phản đối cũng không tán đồng em nhưng không có nghĩa là chọc phá việc làm của em.Còn việc em với JC sao lại có tin nhắn có câu như vậy thì anh không biết và không quan tâm,nhưng JC chắc cũng không tự nhiên nói với em như thế,tính tình JC tuy còn trẻ nhưng không phải muốn nói gì thì nói.Việc em tự ý up tin nhắn của nguyennguyen lên forum cũng đã có nhiều sự phản đối,anh biết em làm vậy là cố ý làm cho những người phá bĩnh em và anh diệu thấy hậu quả,nhưng tự ý up như vậy là không đúng.Vậy em có biết tại saoJC nói với em một câu tệ hại như vậy không?

Còn việc topic này của em anh có thể hiểu và tóm gọn được 3 ý chính :
1-Em muốn forumvi xoá các bài viết nói xấu nói sai về anh em ban điều hành dulichmoto và anh em hoà giãi
2-Em muốn khẳng định cốt lõi câu chuyện là việc anh em ban điều hành tụi anh không thích việc làm của em trên trang dulichmoto nên mới gây ra sự việc như hiện nay
3-Em muốn mọi việc đâu về đó sân chơi của ai thì trả về người đó

Điều thứ nhất cám ơn em đã nói tốt cho anh em ban điều hành. Điều thứ 2 anh nhắc lại là em hiểu lầm JC và Minhcao rồi, và tụi anh ai cũng quý em qua những việc em đã làm được. Điều thứ 3 anh chỉ nhắc em một điều là sân chơi chung không của riêng ai.Và toàn bộ nhóm nói xấu tụi anh trên trang forumvi này đều là những người từng chung hành trình đi làm từ thiện với em. Anh nói SiNguyen nghe mấy người trên forumvi này ai cũng hèn nhát không dám dùng tên thật không ai dám dùng đúng tên mình để mà nói như em, nên lời em nói có giá trị rất lớn trong lòng anh em, em muốn nói gì cũng phải suy nghĩ sâu xa sự việc chứ?Những lời nói bôi nhọ tụi anh trên trang này không có ai thèm để ý đâu. Đúng như là em nói cái miệng liền lỗ tai tự chửi tự nghe trước.
Nói tóm lại là anh biết em có ý tốt hoà giãi cho anh em và rút lui khỏi sân chơi dulichmoto vì em cho rằng tụi anh không thích cách làm việc của em. Nhưng hoà giãi là điều không thể làm đâu em,em có tâm tốt ai cũng đều nhận biết,anh luôn dõi theo những việc tốt của em làm và anh biết thời gian vừa qua đã quá khó khăn cho em.Nên anh không trách em việc em la làng khi JC test bài,nhưng như em nghĩ đĩa cd Bến Sắn muốn tất cả anh em đi chung thì rất là khó đó em,việc này khó hơn lên trời đó. Còn em muốn đi đâu thì đi em nghĩ sao cũng được tụi anh không quan tâm đến nữa. Cũng như tụi anh đã không từng quan tâm tới tụi hèn nhát bẩn thỉu nói xấu tụi anh trên forumvi này. Em đã biết là ai rồi thì anh không cần nói,anh nhắc em là tất cả các tour em tổ chức đều rất thành công,và nếu có sự khúc mắc gì trong đó là do em đã luôn rụt rè không dám đứng ra tự mình làm mà luôn để dành vị trí đứng đầu cho người khác.Qua tour bến sắn bị rất nhiều sự phá bĩnh mà đến cuối cùng cũng thành công rực rỡ rất nhiều anh em trong ngoài hội đi chung tour với em,nếu không có sự hỗ trợ của tụi anh thì sao em được như vậy?Em muốn làm gì làm đi đâu thì đi kệ em anh không cần biết cũng không quan tâm. Nếu có lúc nào suy nghĩ lại thì tụi anh và anh em dulichmoto luôn tiếp đón em.

Chúc SiNguyen luôn thành công trên con đường hành thiện của em.
hahaha...nói người ta hèn nhát không dám dùng tên thật để viết bài
vậy tôi hỏi thằng ONGMAY là thằng nào ,sao không dùng tên thật như SN , nói người ta hèn nhát bẩn thỉu nhưng có ai đi ăn cướp diễn đàn của tập thể về làm của riêng chưa ,có ai khóa diễn đàn khi anh em đang cần thông tin để đi tour chưa , có ai dựng chuyện lên vu khống là culi và che cãi nhau long trời lở đất ở BMT chưa ? Có ai dụ dỗ con người ta rồi đem số điện thoại của cô gái đó đem rao trên mục Tour ăn cám heo đâu năm chưa ? Có ai bàn ra hay có ý kiến gì xấu với chương trình từ thiện chưa ? Có thấy ai bên Forumvi bị anh em ở diễn đàn khác ghét như chó ghẻ , nhìn đống cức còn nhìn chứ cái mặt 2nghĩa, minhcao , jc không ai thèm nhìn , có ai lưa bạn để bán xe thổ tả như 2nghĩa chưa ?
Ongmay muốn nói cái gì thì cũng nhìn lại cái đám thối tha bên DM đi nhá , phân tích kĩ đi xem ai thối hơn ai , đừng có ở đó mà bốc phét , nói hay thế có đi cùng SN làm được cái gì chưa, thế Ongmay có đáng xách dép cho SN chưa ? Lời nói trên FR không thèm để ý thế vào coi làm gì , viết bài làm gì , tức tối làm gì ,? Ở đây toàn chửi bọn ăn cướp , chó chết thôi ấy mà...Thế Ongmay và cái đám Đhv của dlmt tự nhận là đồ chó chết à
Thế thì chết thật từ xưa giờ em không biết bên dlmt cái đám đhv , hienmin toàn là đồ chó ..........vậy đồ chó đừng có sủa bậy , cắn càn nhá ..không thôi mọi người nhìn vào lại bảo em không biết dạy cái lũ chó thối tha này , để nó đi cắn người lung tung

Làm sao tụi DM của ONGMAY dám hòa giải sợ bị đòi lại diễn đàn trả cho tập thể

Được sửa bởi Giangho_hiepkhach ngày 14/04/11, 01:55 pm; sửa lần 1.

Giangho_hiepkhach

Character sheet
Haha:

Bài gửi by Ma đầu 14/04/11, 12:05 am

ongmay đã viết:[font=Arial][color=#000000]Dear Si Nguyen
Anh nói SiNguyen nghe mấy người trên forumvi này ai cũng hèn nhát không dám dùng tên thật không ai dám dùng đúng tên mình để mà nói như em, nên lời em nói có giá trị rất lớn trong lòng anh em, em muốn nói gì cũng phải suy nghĩ sâu xa sự việc chứ?Những lời nói bôi nhọ tụi anh trên trang này không có ai thèm để ý đâu. Đúng như là em nói cái miệng liền lỗ tai tự chửi tự nghe trước.
hahahahaha..........................
thế bác đang dùng tên thật đấy à?
câu trả lời sẽ là bác đang dùng nick đăng ký đàng hoàng trên diễn đàn này để pót bài chứ gì
ở đây anh em cũng đang dùng nick đăng ký đàng hoàng trên diễn đàn này để sinh hoạt đấy bác à, không có phải là tên giả hay clone nick đâu.
người chủ động mời người kia đi gặp mặt làm vài ly, và người không dám nhận lời, thậm chí không dám trả lời điện thoại, ai là hèn nhát vậy bác?
những lời bôi nhọ này không ai thèm để ý, thế thì bác để ý làm gì để bảo là bôi nhọ? anh em có bôi nhọ ai thì cũng chưa bao giờ lên tiếng nói ra nói vô chuyện từ thiện nhé, chưa ai nói làm từ thiện là "có mùi" như bên DM nhé.
bác cũng nên biết rằng, tuy anh em bên này không rêu rao, nhưng các chuyến từ thiện của SN đều có phần đóng góp của anh em trong đó đấy, còn bác thì có được cái gì ngoài cái mồm rượu thịt?
à, bác đặt tên nick là ÔngMày nghe sốc óc quá, bác gọi ai là mày để xưng ông thế?

Ma đầu

Bài gửi by Lê Minh Lùn 14/04/11, 12:27 am

Ma đầu đã viết:
ongmay đã viết:[font=Arial][color=#000000]Dear Si Nguyen
Anh nói SiNguyen nghe mấy người trên forumvi này ai cũng hèn nhát không dám dùng tên thật không ai dám dùng đúng tên mình để mà nói như em, nên lời em nói có giá trị rất lớn trong lòng anh em, em muốn nói gì cũng phải suy nghĩ sâu xa sự việc chứ?Những lời nói bôi nhọ tụi anh trên trang này không có ai thèm để ý đâu. Đúng như là em nói cái miệng liền lỗ tai tự chửi tự nghe trước.
hahahahaha..........................
thế bác đang dùng tên thật đấy à?
câu trả lời sẽ là bác đang dùng nick đăng ký đàng hoàng trên diễn đàn này để pót bài chứ gì
ở đây anh em cũng đang dùng nick đăng ký đàng hoàng trên diễn đàn này để sinh hoạt đấy bác à, không có phải là tên giả hay clone nick đâu.
người chủ động mời người kia đi gặp mặt làm vài ly, và người không dám nhận lời, thậm chí không dám trả lời điện thoại, ai là hèn nhát vậy bác?
những lời bôi nhọ này không ai thèm để ý, thế thì bác để ý làm gì để bảo là bôi nhọ? anh em có bôi nhọ ai thì cũng chưa bao giờ lên tiếng nói ra nói vô chuyện từ thiện nhé, chưa ai nói làm từ thiện là "có mùi" như bên DM nhé.
bác cũng nên biết rằng, tuy anh em bên này không rêu rao, nhưng các chuyến từ thiện của SN đều có phần đóng góp của anh em trong đó đấy, còn bác thì có được cái gì ngoài cái mồm rượu thịt?
à, bác đặt tên nick là ÔngMày nghe sốc óc quá, bác gọi ai là mày để xưng ông thế?
Không phải là Ông Mày đâu bác Ma Đầu mà phải giải thích thế này
Con Ong hết thời phải đi ăn mày ( OngMay ) thế mới đúng
Dế Mèn = Dén Mề ( vén là tiếng của miền bắc , dén là tiếng của miền nam ) Mề = chim = bướm = L .....thế thì ta phải gọi Dế Mèn là thằng Dén Mề ( show hàng ra cho người đời xem ) nói tới cái nick là em thấy minhcao đúng là 1 cái thằng dâm dật
Minhcao = maocinh ( mao kinh ) ( trong tour ăn cám heo có giải thích rồi )
Minhtour = Minhtua = mua tinh ( cái đồ yếu sinh lí vì chơi bời quá độ và tức vì bị vợ cắm sừng )
Dế Mèn = dén mề ( có cái L của vợ mà không biết giữ lại đem DÉN cho người đời coi , đó là lí do tại sao maocinh bị vợ cắm sừng )
Suốt đời maocinh lúc nào cũng dính đến DÂM DẬT

Lê Minh Lùn

Bài gửi by wtf? 14/04/11, 12:13 pm

Đề nghị các bác FRV hết sức bình tĩnh. Các bác muốn tranh luận thì có 2 cách: ra gặp mặt trực tiếp và trên diễn đàn.

Ra gặp mặt trực tiếp thì không ai dám ra:

- Theo lời thành viên FRV thì bên DM rụt vòi, gọi điện hẹn thì các bác kia cúp máy ngang, không dám nhận cuộc hẹn.
- Còn theo lời thành viên DM thì tại sao những người SGR(saigonrider) không gặp trực tiếp họ mà nói chuyện, mà sao lại lên FRV nói xấu.
- Còn theo những người SGR (theo em biết có 2 đại diện là Giả Quỳ và Quỳ Thật) thì mắc mớ gì phải điều trần giải thích gì với DM.

Vậy đó. Cuối cùng là tranh luận trên diễn đàn có lẽ là cách tối ưu nhất.
Nhưng đã gọi là tranh luận thì 2 bên (hoặc là 3, hoặc là 4, hoặc là 5 bên tới thời điểm này theo em được biết) nói chung là các bên phải hết sức bình tĩnh, phân tích lý lẽ, dùng ngòi bút thay cho gươm đao súng đạn. Riêng em, trong chủ đề này thì em vote cho bài viết của ongmay vì lời lẽ nhẹ nhàng, lập luận sắc bén và rõ ràng mạch lạc. Một bài viết có cương có nhu, lấy nhu làm chủ đạo (em đoán ra của ai rồi), chỉ một bài viết mà biến thù thành bạn, gài một bài viết để đoán ra ai bạn ai thù. Quả là cao thủ.

Nguyên tắc khi tranh luận là: Không được mạt sát đối phương. Cứ mạt sát nhau kiểu này thì thành ra CÃI LỘN, sự việc sẽ chẳng bao giờ được giải quyết ổn thỏa. Và dù bên nào có thua cũng không tâm phục khẩu phục.

wtf?

Bài gửi by trangle 14/04/11, 12:36 pm

Riêng em, trong chủ đề này thì em vote cho bài viết của ongmay vì lời lẽ nhẹ nhàng, lập luận sắc bén và rõ ràng mạch lạc. Một bài viết có cương có nhu, lấy nhu làm chủ đạo ,chỉ một bài viết mà biến thù thành bạn, gài một bài viết để đoán ra ai bạn ai thù. Quả là cao thủ

Một bài viết có cương có nhu, lấy nhu làm chủ đạo <---- lấy NGU làm ÂM ĐẠO thì đúng hơn.
Lời lẽ nhẹ nhàng, lập luận sắc bén (em đoán ra của ai rồi) <--- của thằng MAO CINH chứ của ai.
chỉ một bài viết mà biến thù thành bạn<--- định dùng chiêu NHẤT KIẾM LOẠN TỬ CUNG đây mà.
Mày viết bài anh đọc sao mắc ói quá nhóc, NỊNH là 1 nghệ thuật, mà người NỊNH là 1 bịnh sĩ

trangle

Bài gửi by VF sieu toc 14/04/11, 12:55 pm

không hề muốn nói nữa nhưng thằng này nó làm cho em phải nói, và nói đàng hoàng hơn thằng ongmay luôn đây
Chơi cái bài này, xóa hết mâu thuẩn giữa ĐM và SiNguyen, đem SiNguyen vào chung chiến tuyến chống bọn FRV, và dạy SiNguyen rằng: FRV toàn bọn hèn nhát mất dạy, em đừng chơi với bọn chúng hư người đi
giọng đạo mạo như giảng bài cho học sinh, nói là đúng rồi, giả mèo khóc chuột thành thói, thằng Khoa Bất Nghĩa này và bè lũ ham mê QUYỀN LỰC ẢO vẫn hậm hực gán cho FRV cái tiếng chửi bới vô văn hóa(thằng Bất Nghĩa văn hóa cao lắm, cao bằng con ốc nhớt trong cái xe VF của nó bán cho TH đó). Với FRV chỉ cần lâu lâu vào chơi sọc dưa vài cái, nhưng nay có bác SiNguyen còn trung lập, lại mang nhiều bài viết sờ sờ lên đây lộ hết những cái xấu xa của BẤT NGHĨA và bầy chó liếm đít ĐHV ĐM, bác SiNguyen cũng có câu anh em FRV tuy nói sốc nhưng càng ngày càng ... đúng. Anh em FRV xưa nay không có nói đích đanh như vậy. BẤT NGHĨA đọc được lo quá, đối tượng mới này nguy hiểm, nói theo giọng thầy mao thì diễn biến hòa bình nguy cơ cao hơn chiến tranh, lỡ kéo vài bác nữa như thế này thì còn gì hình tượng. Thế là BẤT NGHĨA vội vàng reg nick, không quên CÁI TÔI ẢO nên chọn cái tên ongmay cho sốc và đỡ sợ, giở chiêu mèo khóc chuột, khen SiNguyen mấy câu, thêm lời kêu gọi về với ĐM. Mấy lời đó có xóa được cái sự thật sờ sờ về đạo đức của BẤT NGHĨA và đám chó liếm đít không? Tất nhiên không, BẤT NGHĨA thừa biết chứ, nhưng cứ tung mồi, thật có PHƯƠNG PHÁP SƯ PHẠM, mấy chú nhỏ kiểu gì không đớp, ở đời ai chẳng ham danh-BẤT NGHĨA nghĩ vậy, đã có KINH NGHIỆM GIÁO DỤC từ 2 con cầy che, JJ đang vẫy đuôi ầm ầm đó kìa.
BẤT NGHĨA ơi là BẤT NGHĨA, anh nói cho em biết điều này, cứ tỏ ra quyền lực đi, bây giờ đây ai vào google tìm chữ dulichmoto là cái FRV nó nằm ngay dưới ĐM, khỏi cần quảng bá nữa rồi. Một ngày kia, con gái của em lớn lên nó vào mạng và tìm thấy trang FRV thì, khà khà, em có chắc em luôn làm vừa lòng con cái em hông? Em mao nữa? Em che nữa, em J nữa? Vợ con, bạn bè, đồng nghiệp các em rồi sẽ có ngày vào trang này đọc thôi, đến lúc đó mặt nạ đạo đức của các em rớt mấy hồi
Xem hồi sau sẽ rõ nha mấy em

VF sieu toc

Bài gửi by Lê Minh Lùn 14/04/11, 01:11 pm

wtf? đã viết:Đề nghị các bác FRV hết sức bình tĩnh. Các bác muốn tranh luận thì có 2 cách: ra gặp mặt trực tiếp và trên diễn đàn.

- Theo lời thành viên FRV thì bên DM rụt vòi, gọi điện hẹn thì các bác kia cúp máy ngang, không dám nhận cuộc hẹn.
- Còn theo lời thành viên DM thì tại sao những người SGR(saigonrider) không gặp trực tiếp họ mà nói chuyện, mà sao lại lên FRV nói xấu.
- Còn theo những người SGR (theo em biết có 2 đại diện là Giả Quỳ và Quỳ Thật) thì mắc mớ gì phải điều trần giải thích gì với DM.

Vậy đó. Cuối cùng là tranh luận trên diễn đàn có lẽ là cách tối ưu nhất.
Nhưng đã gọi là tranh luận thì 2 bên (hoặc là 3, hoặc là 4, hoặc là 5 bên tới thời điểm này theo em được biết) nói chung là các bên phải hết sức bình tĩnh, phân tích lý lẽ, dùng ngòi bút thay cho gươm đao súng đạn. Riêng em, trong chủ đề này thì em vote cho bài viết của ongmay vì lời lẽ nhẹ nhàng, lập luận sắc bén và rõ ràng mạch lạc. Một bài viết có cương có nhu, lấy nhu làm chủ đạo (em đoán ra của ai rồi), chỉ một bài viết mà biến thù thành bạn, gài một bài viết để đoán ra ai bạn ai thù. Quả là cao thủ.

Nguyên tắc khi tranh luận là: Không được mạt sát đối phương. Cứ mạt sát nhau kiểu này thì thành ra CÃI LỘN, sự việc sẽ chẳng bao giờ được giải quyết ổn thỏa. Và dù bên nào có thua cũng không tâm phục khẩu phục.
Bác wtf này không nhạy bén tí nào cả, đọc kĩ bài của ongmay bác không thấy ongmay cố tình PR cho bản thân (minhcao ) và JC à , ongmay giả bộ lấy tư cách là 1 người khác rồi đề cao minhcao, JC nhưng thật ra là maocinh chứ ai
Hết Lưu vong rồi càng cua đá, bây giờ là ongmay, vài ngày nữa lại có DẾ NHỦI, DẾ MÈN .......xuất tinh ..í lộn xuất hiện bây giờ
Bác có vẻ thích nịnh hót ongmay quá nhỉ , nếu thế thì xin mời bác qua DM để 2nghĩa phong cho cái chức Mod gì đó đi
bây giờ chỉ cần minhcao, 2nghia có dám gặp anh em trong nhóm G10 không thì lúc đó mới gọi là nói chuyện , G10 xa lạ gì với minhcao, 2nghia thế nhưng vẫn không dám gặp , trước tết thì bảo là bận , hẹn lai sau tết và sau tết gọi để gặp mặt thì trốn luôn ...........bác tự hiểu đi nha
Àh ! mà này ở đây là FRV có liên quan gì đến SGR sao cái đám minhcao, 2nghĩa cứ xọ diễn đàn này qua diễn đàn kia thế nhỉ ?

Lê Minh Lùn

Bài gửi by xe ôm 14/04/11, 02:01 pm

Nghe giọng điệu của mấy thằng chó hèn maokinh , 2 kẹo , JC , Che đó là bực cái cửa mình rồi . Từ nâu em không thèm viết bài trên DM . nhưng biết hết chúng nó thế lào . Suốt ngày chỉ no đú đỡn ăn nhậu . Còn thằng maokinh định mạo danh là PC và C.I.A để khè thiên hạ và cua gái à . Hôm lào em ngồi đó rồi cho bạn em tới cụng bia với ló và chào CIA xem ló thế nào nhé ?. Riêng vụ ló đòi dời địa điểm 81 , chẳng qua do cái tính bủn xỉn mà ra , ai đời quán nhậu người ta bán cả bia nẫn mồi , bia thì nời nóm được bao nhiêu ? Chủ yếu người ta kiếm thêm tý đỉnh từ mồi , vậy mà ló lại đi mua mồi ở chỗ khác mang đến , lại đi nhờ quán lấu lướng chế biến hộ . 1,2 lần thì không lói . cứ cái trò đó làm hoài thì bố ai mà chịu được . Hay là chơi với 2 kẹo , GHBA chuyên ăn chùa ăn quỵt riết rồi bị nhiễm . Mấy nần đi nhậu chung với chúng ló mà thấy mắc cở nây . Nhưng vì lể những anh em khác nên phải đi .

xe ôm

Bài gửi by xe ôm 14/04/11, 02:33 pm

[/quote]

Lúc nào em cần người thực hiện những ý định TỰ NGUYỆN của em thì cứ đến dulichmoto,tụi anh luôn trong tư thế sẵn sàng hỗ trợ cho em lúc cần thiết nhất

p/s:em cũng hãy bỏ qua cho anh diệu dù sao anh diệu vô tình up bài của em lên là có ý tốt và anh diệu cũng đã lớn tuổi,cái đó cũng có nghĩa việc thiện.quan trọng nhất là tour của em đã rất thành công.[/quote]

Sao bây giờ mới lói được điều đó ? Trước đó sao không hỗ trợ ? Hay là thấy SN nói FRV càng chửi càng [/[b]b]thấy đúng lên sợ SN phun thêm những điều xấu khác ?

xe ôm

Bài gửi by Dìn Dìn 14/04/11, 02:53 pm

Dear ongmay:
Nghe mấy anh nói, bác mới tạo nick yahoo dindin123@yahoo.com để post bài, em ngưỡng mộ bác quá nên vào xem bác là thằng nhãi nào mà lại lấy tên bà làm nick yahoo của mình. Chắc hôm nào bà cũng phải tạo 1 cái nick yahoo nupvayba456@yahoo.com để tiếp nối sự nghiệp " gắp lửa bỏ tay người" của bác.
Trong váy bà có nhiều thằng nhãi núp rồi, nếu bác muốn núp váy bà thì welcome.
ĐM

Được sửa bởi Dìn Dìn ngày 14/04/11, 03:58 pm; sửa lần 1.

Dìn Dìn

Bài gửi by VF sieu toc 14/04/11, 03:01 pm

Dìn Dìn đã viết:Dear ongmay:
Nghe mấy anh nói, bác mới tạo nick yahoo dindin123@yahoo.com để post bài, em ngưỡng mộ bác quá nên vào xem bác là thằng nhãi nào mà lại lấy tên bà làm nick yahoo của mình. Chắc hôm nào bà cũng phải tạo 1 cái nick yahoo nupvayba456@yahoo.com để tiếp nối sự nghiệp "bỏ lửa gắp tay người" của bác.
ĐM

Đang đọc lại mấy lời đạo đức của ongmay, tức BẤT NGHĨA, hoặc mao kín gì đó, thì thấy Dìn Dìn đưa bài này, thật là nhục cho thằng ongmay, nhục quá

VF sieu toc

Bài gửi by Ma đầu 14/04/11, 03:03 pm

wtf? đã viết:
ai không dám ra?

wtf? đã viết:
điều này đúng đấy

wtf? đã viết:

- Còn theo lời thành viên DM thì tại sao những người SGR(saigonrider)
không gặp trực tiếp họ mà nói chuyện, mà sao lại lên FRV nói xấu.
SGR dính dáng gì vô đây? ở đây là FRV mà. mà giả sử những người ở FRV này đúng là người của SGR đi nữa, thì cũng đã có lời mời trên diễn đàn này, lẫn bằng điện thoại mà, sao không dám ra gặp rồi lại đổ cho người khác không dám gặp mình. bác nên nhớ là trên này anh em đã nói rất nhiều lần: cho cái hẹn và địa điểm đi, cần thiết anh em trên này qua nhà hoặc cơ quan bên đó vẫn được. người ta đã hạ cố đến thế mà còn nói điêu à, DM bần thế! càng lúc càng thấy bần

wtf? đã viết:
- Còn theo những người SGR (theo em biết có 2 đại diện là Giả Quỳ và Quỳ
Thật) thì mắc mớ gì phải điều trần giải thích gì với DM.
SGR có dính dáng gì đến DM à? DM là cơ quan quản lý của SGR hay sao mà SGR phải ra điều trần, phân bua, giải thích với DM? nếu DM cần biết thông tin gì thì phải qua xin gặp SGR để hỏi mới đúng, vì ở đây SGR chẳng có gì phải xin xỏ DM cả

Ma đầu

Bài gửi by xe ôm 14/04/11, 03:16 pm

Nghe mấy anh nói, bác mới tạo nick yahoo dindin123@yahoo.com để post bài, em ngưỡng mộ bác quá nên vào xem bác là thằng nhãi nào mà lại lấy tên bà làm nick yahoo của mình. Chắc hôm nào bà cũng phải tạo 1 cái nick yahoo nupvayba456@yahoo.com để tiếp nối sự nghiệp "bỏ lửa gắp tay người" của bác.
ĐM

Đúng nà cây muốn nặng mà gió chẳng chịu ngừng Bác nhể ? Em biết chắc bác cũng đoán ra ai hay chơi trò bẩn thỉu lày ?.

xe ôm

Bài gửi by wtf? 14/04/11, 03:25 pm

xe ôm đã viết:

p/s:em cũng hãy bỏ qua cho anh diệu dù sao anh diệu vô tình up bài của em lên là có ý tốt và anh diệu cũng đã lớn tuổi,cái đó cũng có nghĩa việc thiện.quan trọng nhất là tour của em đã rất thành công.

Sao bây giờ mới lói được điều đó ? Trước đó sao không hỗ trợ ? Hay là thấy SN nói FRV càng chửi càng [/[b]b]thấy đúng lên sợ SN phun thêm những điều xấu khác ?
Sau 6 bài trả lời. Có mỗi 1 bài trên là có ý tưởng hay.

Nối tiếp ý tưởng trên. Xin hỏi bác Ongmay, bác nói giọng "đại ca" như vậy chắc hẳn bác cũng là nhân vật tầm cỡ bên DM. Vậy thì bác thay mặt BQT viết một bài xin lỗi SiNguyen rồi đăng lên trang dulichmoto.com đi. Sau những lỗi test test gì đó (cứ cho là lỗi kỹ thuật đi) và mod JC pm đuổi khách như vậy, mà dulichmoto.com không có lời xin lỗi chính thức nào à? Nói ra thì làm cho SN tự cao, chứ nói thật thì dẫu gì SN cũng là nhân vật đặc biệt trong cả 3 diễn đàn SGR, DM, MTSG. Đâu phải cún con đâu mà muốn dụ thì dụ, muốn đuổi thì đuổi. Người ngoài nhìn vô một diễn đàn như vậy họ có muốn tham gia hay không?

Tóm lại bài viết của Ongmay bên FRV là nhằm mục đích gì? Là để "chiêu mộ nhân tài"? Hay là thấy SiNguyen đưa "sự thật" lên nên sợ quá đành phải vô nói ngon nói ngọt? Nếu là mục đích thứ 2 thì có lẽ bác đã sử dụng nhầm cách rồi đấy, bác nghĩ SiNguyen không có suy nghĩ riêng của mình sao?
Nếu cần SiNguyen tha thứ cho thì cứ pm năn nỉ ỉ ôi thì mới là cách hiệu quả nhất, chớ đã không nhận lội rồi mà còn giở giọng đại ca chơi trò chính trị chính em với những người có đầu óc thì coi chừng bị chửi nữa. Bác thử đứng dưới cương vị của SiNguyen, bị đuổi rồi bị dụ như vậy có bực mình không?

Bài viết trên là để chửi trước. Còn nếu các bác BQT DM đăng lời xin lỗi chính thức trên Dulichmoto.com thì em xin rút lại, xin xóa bài trên. Và em lại xin đăng lời xin lỗi tới các bác hehe.

@Trangle: Em thích tay đấm tay xoa như vậy đó bác. Như lời bác Bàn Thái sư thì có thế thì đời mới vui. Em có xem hình chụp bài của bác bên dulichmoto.com. Rất ngưỡng mộ người thẳng thắng như bác. Em cứ tưởng bác là FRV, sau bài viết trên em mới biết hóa ra không phải. Cứ một bài viết thì biết đâu bạn đâu thù bác Trangle nhỉ, bác thể hiện tốt quá làm em đoán ra sớm.

@FRV: Các bác FRV thận trọng với bác Trangle tí, bác ấy nóng tính vậy kẻo có ngày cả đám kéo nhau ra hầu tòa. (à quên, bác trangle đâu có đứng tên đăng kí FRV đâu mà bác ấy sợ , hehe, em nói có đúng không nhỉ?)

@Ongmay: Em có thể giúp bác mở một cuộc tranh luận công bằng trên FRV này, không mạt sạt chửi rủa, tranh luận cho ra ngô ra khoai luôn, nếu bác và bên DLMT đồng ý. Chỉ cần các bác đồng ý thì em cam đoan rằng các bác bên FRV của Gianghohiepkhach và bên "người quen" của Trangle sẽ tôn trọng luật chơi thôi, họ là giới trí thức mà.

Bác Ongmay suy nghĩ kỹ đi nhé, đây là cơ hội lấy lại sự trong sạch cho ban điều hành DLMT, là cơ hội để hiểu rõ bản chất sự việc hơn, là cơ hội để cho những người nói xấu mình (FRV, "người quen", SGR...) thua tâm phục khẩu phục ngay trên sân nhà đó.

Được sửa bởi wtf? ngày 14/04/11, 03:46 pm; sửa lần 2.

wtf?

Bài gửi by Dìn Dìn 14/04/11, 03:39 pm

xe ôm đã viết:
Nghe mấy anh nói, bác mới tạo nick yahoo dindin123@yahoo.com để post bài, em ngưỡng mộ bác quá nên vào xem bác là thằng nhãi nào mà lại lấy tên bà làm nick yahoo của mình. Chắc hôm nào bà cũng phải tạo 1 cái nick yahoo nupvayba456@yahoo.com để tiếp nối sự nghiệp "gắp lửa bỏ tay người" của bác.
ĐM

Đúng nà cây muốn nặng mà gió chẳng chịu ngừng Bác nhể ? Em biết chắc bác cũng đoán ra ai hay chơi trò bẩn thỉu lày ?.

Em nghe giọng văn "đạo đức sáng ngời ngời" của nó, làm em muốn nôn hết những gì hôm nay ăn vào.

Úi zời ơi, bà cứ tưởng thằng nhãi ongmay là thằng lào? Thì ra chỉ là phiên bản của thằng chó Lưu Vong, đến đường cùng lại muốn bám víu núp váy bà. Ôi, thằng nhãi này, đến khi chết cũng không bỏ được thói quen ngày thường núp váy vợ. Bà nghe nói dạo này nó đi đâu cũng dẫn vợ con đi theo, để đánh lạc hướng dư luận và trấn an vợ ấy mà, khi bí đường nhờ vợ là PCxxx rút súng (nước) ra bắn. Súng không có đạn sao bắn đây? Đi mua tinh.

Dìn Dìn

Bài gửi by Thị Nở 14/04/11, 05:02 pm

wtf? đã viết:
1. Bác Ongmay suy nghĩ kỹ đi nhé, đây là cơ hội lấy lại sự trong sạch cho ban điều hành DLMT <--- bác khỏi hỏi cũng biết Ongmay là người như thế nào rồi, làm gì có tí trong sạch nào mà đòi lấy lại
2. là cơ hội để hiểu rõ bản chất sự việc hơn <--- bản chất sự việc thì mấy anh em trong đây đã hiểu quá rõ rồi, giờ là lúc phơi bày ra cho thiên hạ coi chơi thôi
3. là cơ hội để cho những người nói xấu mình (FRV, "người quen", SGR...) thua tâm phục khẩu phục ngay trên sân nhà đó. <--- chỉ là nói đúng chứ không phải nói xấu, thậm chí càng ngày càng đúng

Thị Nở

Bài gửi by xe ôm 14/04/11, 07:16 pm

ongmay đã viết:
SiNguyen đã viết:

[b]Nếu nói được , nghĩ được ngay từ ban đầu , thì đâu bị chửi như bây giờ

xe ôm

Bài gửi by trangle 14/04/11, 08:44 pm

wtf? đã viết:

@Trangle: Em thích tay đấm tay xoa như vậy đó bác. Như lời bác Bàn Thái sư thì có thế thì đời mới vui. Em có xem hình chụp bài của bác bên dulichmoto.com. Rất ngưỡng mộ người thẳng thắng như bác. Em cứ tưởng bác là FRV, sau bài viết trên em mới biết hóa ra không phải. Cứ một bài viết thì biết đâu bạn đâu thù bác Trangle nhỉ, bác thể hiện tốt quá làm em đoán ra sớm.

@FRV: Các bác FRV thận trọng với bác Trangle tí, bác ấy nóng tính vậy kẻo có ngày cả đám kéo nhau ra hầu tòa. (à quên, bác trangle đâu có đứng tên đăng kí FRV đâu mà bác ấy sợ , hehe, em nói có đúng không nhỉ?)

@Ongmay: Em có thể giúp bác mở một cuộc tranh luận công bằng trên FRV này, không mạt sạt chửi rủa, tranh luận cho ra ngô ra khoai luôn, nếu bác và bên DLMT đồng ý. Chỉ cần các bác đồng ý thì em cam đoan rằng các bác bên FRV của Gianghohiepkhach và bên "người quen" của Trangle sẽ tôn trọng luật chơi thôi, họ là giới trí thức mà.

Nhóc wtf ngóng mỏ lên mà nghe anh nói nhá
Các bác FRV thận trọng với bác Trangle tí, bác ấy nóng tính vậy kẻo có ngày cả đám kéo nhau ra hầu tòa.
<--- chiêu này nhóc dùng bên ĐM thì được, dùng bên này không ai nghe đâu nhóc à.

Thằng Ongmay hay thằng "lạy ông con ở bụi này" cũng được, ra ngô ra khoai hay ra cám cũng được, chỉ là thằng dóc tổ, nhóc chưa đủ bản lĩnh và uy tín để đứng ra cam đoan đâu. 2kẹo hay Maocinh, Dén mề, mua tinh.... không đáng để làm "người quen" với anh đâu nhóc.

trangle

Bài gửi by wtf? 14/04/11, 09:21 pm

trangle đã viết:Nhóc wtf ngóng mỏ lên mà nghe anh nói nhá
Các bác FRV thận trọng với bác Trangle tí, bác ấy nóng tính vậy kẻo có ngày cả đám kéo nhau ra hầu tòa.
chiêu này nhóc dùng bên ĐM thì được, dùng bên này không ai nghe đâu nhóc à.

Thằng Ongmay hay thằng "lạy ông con ở bụi này" cũng được, ra ngô ra khoai hay ra cám cũng được, chỉ là thằng dóc tổ, nhóc chưa đủ bản lĩnh và uy tín để đứng ra cam đoan đâu. 2kẹo hay Maocinh, Dén mề, mua tinh.... không đáng để làm "người quen" với anh đâu nhóc.
Kakaka. Đúng là thương nhau lắm cắn nhau đau mà. Không quen sao cay dữ vậy bác? Sau vụ ml mà các bác cũng không rút ra được bài học gì à ???

À mà em thắc mắc bác là nhân vật nào đây? Những bài viết trước của nhóm "người quen" văn chương hoa lá cành bao nhiêu thì trangle lại nóng nảy cáu bẳn bấy nhiêu. Đừng để mất hình ảnh đẹp chứ!

Còn về vấn đề tổ chức tranh luận thì bác không phải lo. Chỉ cần bên DM đồng ý tranh luận thì em tin mình có đủ "biện pháp kỹ thuật" và "quan hệ xã hội" để đảm bảo. Dù bác không đồng tình, và bác có muốn phá cũng chả được đâu.

À mà em lại thắc mắc nữa. Các bác có những lập luận và bằng chứng hết sức hùng hồn. Đáng lý phải muốn vào trận để cho bên DM thua tâm phục khẩu phục, đứng ra chính thức xin lỗi lạy lục các bác mới thôi chứ nhỉ? Tại sao bác có vẻ không thích vụ này? Hay còn những "thâm cung bí sử" khác liên quan tới DM và nhóm "người quen" mà mọi người chưa được biết? Liệu sau này có xuất hiện một cái xxx.forumvi.com mà trong đó kể về các bác là nhân vật chính không nhỉ?

Còn nhiều chuyện vui, hồi sau sẽ rõ.

Chào thân ái và quyết thắng!

wtf?

Bài gửi by trangle 14/04/11, 09:56 pm

Nhóc wtf nghe cho thủng thêm lần nữa nhá Laughing

- Đừng tự sướng kiểu "thương nhau lắm cắn nhau đau" nhá, anh không thương gì những thằng BĐH ĐM chút nào cả.
- Nếu ĐM dám gặp FRV mới lạ, toàn trốn chui trốn nhủi, bị chửi cho nằm bẹp dí chẳng dám ngóc mặt lên nhìn ai cả. FRV đã hẹn bao nhiêu lần rồi, nhóm G10 cũng hẹn, sao không ra "giải thích tới nơi tới chốn" Laughing Laughing
- Nhóc viết bài mượn "phong cách" của nhiều thằng lắm, nhưng toàn là những thằng nổi tai tiếng trên nhiều forum. Cố gắng phát huy việc này bên ĐM thì thích hợp hơn đó nhóc.

trangle

Bài gửi by thàn nhiên 15/04/11, 12:32 am

Dear SiNguyen

Em có thấy chưa?nhóm từ thiện đi chung với em đó,những CHIẾN BINH đến từ trên trời Thiên Đàng mà em ca tụng đó,dùng toàn lời lẽ của bọn bán cá bán thịt ngoài chợ trời.Không tiếc lời chửi tục!!!Những con người Chiến Binh đi làm từ thiện đó sao?Em ở giữa bầy sói lang này có ngày cũng giống như chúng thôi.Làm từ thiện mà cái TÂM không có một chút từ thiện.Xấu hổ ơi là xấu hổ là thúi.
Nếu em nói 'đường đi' hay 'con đường' thì tụi anh đã có 'con đường' riêng.dulichmoto đã bị bọn sói lang bẩn thỉu này phá hoại đến không còn gì cả,anh sẽ nhắn tin cho em khi chính thức con đường đi mới,hy vọng sẽ còn nhìn thấy những công việc CHIA SẺ của em.
gửi bọn sói cắn
sân chơi là của chung ai mà thèm dựt dành với tụi bây,cũng có công sức tụi bây tạo ra trong đó tự tụi bây đi bêu xấu nó.
Cám ơn tụi bây đã band nick tao ongmay không cho tao vào trò chuyện với bây,vậy mà nói tranh luận nghiêm chỉnh?bẩn đúng là bẩn

thàn nhiên

Bài gửi by wtf? 15/04/11, 07:29 am

trangle đã viết:Nhóc wtf nghe cho thủng thêm lần nữa nhá Laughing

- Đừng tự sướng kiểu "thương nhau lắm cắn nhau đau" nhá, anh không thương gì những thằng BĐH ĐM chút nào cả.
- Nếu ĐM dám gặp FRV mới lạ, toàn trốn chui trốn nhủi, bị chửi cho nằm bẹp dí chẳng dám ngóc mặt lên nhìn ai cả. FRV đã hẹn bao nhiêu lần rồi, nhóm G10 cũng hẹn, sao không ra "giải thích tới nơi tới chốn" Laughing Laughing
- Nhóc viết bài mượn "phong cách" của nhiều thằng lắm, nhưng toàn là những thằng nổi tai tiếng trên nhiều forum. Cố gắng phát huy việc này bên ĐM thì thích hợp hơn đó nhóc.
Thôi em xin thua. Bác cứ nóng. Đúng là nhất lé nhì lùn mà. Minh lùn còn phải sợ Trang lé nữa là... =))
Sao mà phát huy bên DM được bác. Em là cổ đông bên đó mà hehe

wtf?

Bài gửi by wtf? 15/04/11, 07:41 am

thàn nhiên đã viết:Dear SiNguyen

Em có thấy chưa?nhóm từ thiện đi chung với em đó,những CHIẾN BINH đến từ trên trời Thiên Đàng mà em ca tụng đó,dùng toàn lời lẽ của bọn bán cá bán thịt ngoài chợ trời.Không tiếc lời chửi tục!!!Những con người Chiến Binh đi làm từ thiện đó sao?Em ở giữa bầy sói lang này có ngày cũng giống như chúng thôi.Làm từ thiện mà cái TÂM không có một chút từ thiện.Xấu hổ ơi là xấu hổ là thúi.
Nếu em nói 'đường đi' hay 'con đường' thì tụi anh đã có 'con đường' riêng.dulichmoto đã bị bọn sói lang bẩn thỉu này phá hoại đến không còn gì cả,anh sẽ nhắn tin cho em khi chính thức con đường đi mới,hy vọng sẽ còn nhìn thấy những công việc CHIA SẺ của em.
gửi bọn sói cắn
sân chơi là của chung ai mà thèm dựt dành với tụi bây,cũng có công sức tụi bây tạo ra trong đó tự tụi bây đi bêu xấu nó.
Cám ơn tụi bây đã band nick tao ongmay không cho tao vào trò chuyện với bây,vậy mà nói tranh luận nghiêm chỉnh?bẩn đúng là bẩn
Để em liệt kê giúp bác danh sách Chiến binh Thiên Đàng nhé:
1. Cụ lý
2. VqQuy
3. Dlan
4. Minhcao
5. PqDieu
6. Unu
7. D-vespa
8. Kevin
9. aroc
10. Tuan gacon
11. SiNguyen

Vậy là người nào trong những người trên đây vào FRV "dùng toàn lời lẽ của bọn bán cá bán thịt ngoài chợ trời.Không tiếc lời chửi tục!!!" vậy? Đề nghị bác đưa thêm thông tin và bằng chứng để mọi anh em biết sự thật.

Cho bác thời hạn 24 tiếng. Không có bằng chứng và lập luận nào thì sẽ có bài viết trên mục thông báo và lên án bác vì tội vu khống người khác. Em sẽ mời các bên SGR, DM và thành viên hội 67 có tên trong danh sách trên vào đây tranh luận.

Còn về chuyện bannick. Để tránh lộn xộn, vụ nọ xọ vụ kia. Em đã lập một topic mới nói riêng về vấn đề này, mời các bên vào đưa ra bằng chứng và lập luận: https://dulichmoto.forumvi.com/t44-topic#435

wtf?

Bài gửi by Lê Minh Lùn 15/04/11, 08:22 pm

Nghe mấy anh nói, bác mới tạo nick yahoo dindin123@yahoo.com để post bài, em ngưỡng mộ bác quá nên vào xem bác là thằng nhãi nào mà lại lấy tên bà làm nick yahoo của mình. Chắc hôm nào bà cũng phải tạo 1 cái nick yahoo nupvayba456@yahoo.com để tiếp nối sự nghiệp " gắp lửa bỏ tay người" của bác. Trong váy bà có nhiều thằng nhãi núp rồi, nếu bác muốn núp váy bà thì welcome.ĐM
Húc hức ! dindin ơi đâu phải núp váy của dindin mà là ở trong cái chỗ MAO KINH của dindin mà ra , giờ dindin không cho nó chui ra chui vào cái chỗ MAO KINH của dindin nên nó tức tối đó mà

Lê Minh Lùn

Bài gửi by Dìn Dìn 15/04/11, 08:33 pm

Lê Minh Lùn đã viết:
Nghe mấy anh nói, bác mới tạo nick yahoo dindin123@yahoo.com để post bài, em ngưỡng mộ bác quá nên vào xem bác là thằng nhãi nào mà lại lấy tên bà làm nick yahoo của mình. Chắc hôm nào bà cũng phải tạo 1 cái nick yahoo nupvayba456@yahoo.com để tiếp nối sự nghiệp " gắp lửa bỏ tay người" của bác. Trong váy bà có nhiều thằng nhãi núp rồi, nếu bác muốn núp váy bà thì welcome.ĐM
Húc hức ! dindin ơi đâu phải núp váy của dindin mà là ở trong cái chỗ MAO KINH của dindin mà ra , giờ dindin không cho nó chui ra chui vào cái chỗ MAO KINH của dindin nên nó tức tối đó mà

Ấy chết, bác nói vậy là không đúng rồi, ý bác là em đẻ ra thằng nhãi đó à, em đâu dám đẻ ra thằng mất dạy, vô liêm sỉ, bốc phết, thích ăn cám heo ấy. không làm ăn được gì mà suốt ngày cứ bốc phết "só tung", DM ai ai cũng biết và nể cây súng của anh lắm lắm, chỉ cần anh cầm cây súng ra bắn một phát là mọi người đều phải nghe theo. Chỉ tiếc súng thằng nhãi đó là súng nước, không có đạn.

Dìn Dìn

Bài gửi by đả cẩu bổn 15/04/11, 08:52 pm

Lê Minh Lùn đã viết:

bác Lê Minh Lùn là ai mà sao biết rõ sự tình như người trong cuộc vậy? Hay bác cũng là một trong số những thằng đang bị chửi kia, chỉ có người trong cuộc mới hiểu người trong kẹt.Gay quá.

đả cẩu bổn

Bài gửi by xe ôm 15/04/11, 11:40 pm

đả cẩu bổn đã viết:
Lê Minh Lùn đã viết:

bác Lê Minh Lùn là ai mà sao biết rõ sự tình như người trong cuộc vậy? Hay bác cũng là một trong số những thằng đang bị chửi kia, chỉ có người trong cuộc mới hiểu người trong kẹt.Gay quá.

Lê Minh Lùn là ông cố nội của Minh cao mà . Vì Minh cao hư người đi chơi cứ bị người ta lôi dòng họ ra chửi mắng suốt . Thế là về đến nhà phải tự thú để nhờ ông cố nội năn nỉ hộ . Thì sao lại không biết hả bác ?

xe ôm

Bài gửi by xe ôm 15/04/11, 11:56 pm

Đả cẩu bổng chắc đã chuẩn bị sẵn gậy để đánh luchodien đã đăng ký , nhưng chưa viết bài đây .

xe ôm

Bài gửi by Thích thì nói không sợ ai 16/04/11, 08:42 am

đả cẩu bổn đã viết:
Lê Minh Lùn đã viết:

Ấy chết bác đả cấu bổng đừng nói thế mà toàn bộ cái đám đhv bên DM sẽ đem bác ra làm thịt đấy , cái chuyện mà thằng nhãi núp váy hay ở trong váy của dindin là do chính mồm thằng nhãi ấy phát biểu đấy chứ , không những phát biểu mà thằng nhãi ấy còn PR về tài nghệ CHIM GÁI của nó , sau đó thằng nhãi còn huấn luyện cho nhái sĩ đd và ku che nữa đấy bác . Để hômnào em dindin show hết mấy cái tin nhắn CHIM GÁI của mấy thằng nhãi lên cho các bác thưỡng lãm
Nói có sách mách có chứng mà bác

Bài gửi by Ong chúa 16/04/11, 08:43 am

đả cẩu bổn đã viết:
Lê Minh Lùn đã viết:

đả cẩu bổn cũng không giấu được thân thế và sự nghiệp VĨ ĐẠI ( tiếng miền Nam phát âm là DĨ ĐẠI ===> DẠI ĐĨ ) , cho dù có tạo bao nhiêu nick , cũng không giấu được cái bộ mặt lúc nào cũng tìm đường để đi MUA TINH .

Ong chúa

Bài gửi by alibaba va 4 ten an cuop 16/04/11, 09:20 am

Thích thì nói không sợ ai đã viết:
đả cẩu bổn đã viết:
Lê Minh Lùn đã viết:

Ấy chết bác đả cấu bổng đừng nói thế mà toàn bộ cái đám đhv bên DM sẽ đem bác ra làm thịt đấy , cái chuyện mà thằng nhãi núp váy hay ở trong váy của dindin là do chính mồm thằng nhãi ấy phát biểu đấy chứ , không những phát biểu mà thằng nhãi ấy còn PR về tài nghệ CHIM GÁI của nó , sau đó thằng nhãi còn huấn luyện cho nhái sĩ đd và ku che nữa đấy bác . Để hôm nào em dindin show hết mấy cái tin nhắn CHIM GÁI của mấy thằng nhãi lên cho các bác thưỡng lãm
Nói có sách mách có chứng mà bác
Bác Thichthinoi ác quá, thể nào tối nay cũng có đứa pm xin rúc váy lạy lục van xin Dìn dìn cho mà xem

alibaba va 4 ten an cuop

Bài gửi by SiNguyen 26/04/11, 12:01 am

Tong thong Bush đã viết:Em ủng hộ bác Chặt đầu chó! Chửi trên này làm gì cái thằng chỉ biết cứt. Các bác làm rõ nó là ai đi rồi ra dần cho nó một trận. OK không các bác?
Nói thật chứ em thấy các bác cứ múa mồm trên này không hà (em nói thiệt đó nhe) nếu các bác muốn gặp để dần cho 2nghia, Minhcao,JC, Che thì không khó lắm đâu. Quan trọng là có dám làm hay không thôi???
chời. Lại nữa, cái anh 18 này nói mần răng í. Em đã có ý ngay bài đầu topic này rồi, là sân chơi của người ta, mình vô làm việc không đúng sở nguyện của ngta và người ta không thích thì mình rút lui cho yên chuyện. Em nói ở pic này đầu giờ ý có vậy thôi hà, mà tại em phân tích vấn đề cụ thể thái độ từng người,, rồi có lẽ mấy pác kia máu nóng không nhìn thấy em nói vậy mà nóng máu vì mình bị nói xấu nên buổi sáng gọi điện chửi em, kêu có gì ra gặp mà nói, còn buổi tối thì lên dây viết bài chửi anh em... em cũng là đoán thôi. Cứ từ từ đâu cũng vào đó. Tóm lại: không nên đánh nhau, người lớn cả rồi mà, ngồi lại nói chuyện, ai không chịu ngồi thì không nói, còn ví dụ như có kẻ lấy đồ của người khác rồi đi luôn không chịu ngồi thì người đó có tội, các bác lo gì, hày zà zà, chỉ có 1 cái forum thôi mà lị...ko có cái này mình tạo cái khác mà chơi, dĩ hoà vi quý là trên hết. Viết cái web thôi mà, không chuyên như em xịa xịa xíu cũng được mà, tốn xíu tiền cho 1 năm có bi nhiêu đầu nà, bỏ luôn đi mấy bác ới ới. Đừng đôi co nữa mà... hix hix khổ quá đi mất
SiNguyen
SiNguyen

Bài gửi by xe bắt chó 26/04/11, 12:23 am

SiNguyen đã viết:
Tong thong Bush đã viết:Em ủng hộ bác Chặt đầu chó! Chửi trên này làm gì cái thằng chỉ biết cứt. Các bác làm rõ nó là ai đi rồi ra dần cho nó một trận. OK không các bác?
Nói thật chứ em thấy các bác cứ múa mồm trên này không hà (em nói thiệt đó nhe) nếu các bác muốn gặp để dần cho 2nghia, Minhcao,JC, Che thì không khó lắm đâu. Quan trọng là có dám làm hay không thôi???
chời. Lại nữa, cái anh 18 này nói mần răng í. Em đã có ý ngay bài đầu topic này rồi, là sân chơi của người ta, mình vô làm việc không đúng sở nguyện của ngta và người ta không thích thì mình rút lui cho yên chuyện. Em nói ở pic này đầu giờ ý có vậy thôi hà, mà tại em phân tích vấn đề cụ thể thái độ từng người,, rồi có lẽ mấy pác kia máu nóng không nhìn thấy em nói vậy mà nóng máu vì mình bị nói xấu nên buổi sáng gọi điện chửi em, kêu có gì ra gặp mà nói, còn buổi tối thì lên dây viết bài chửi anh em... em cũng là đoán thôi. Cứ từ từ đâu cũng vào đó. Tóm lại: không nên đánh nhau, người lớn cả rồi mà, ngồi lại nói chuyện, ai không chịu ngồi thì không nói, còn ví dụ như có kẻ lấy đồ của người khác rồi đi luôn không chịu ngồi thì người đó có tội, các bác lo gì, hày zà zà, chỉ có 1 cái forum thôi mà lị...ko có cái này mình tạo cái khác mà chơi, dĩ hoà vi quý là trên hết. Viết cái web thôi mà, không chuyên như em xịa xịa xíu cũng được mà, tốn xíu tiền cho 1 năm có bi nhiêu đầu nà, bỏ luôn đi mấy bác ới ới. Đừng đôi co nữa mà... hix hix khổ quá đi mất

Chú SN suy nghĩ hiền quá nên bọn nó mới bắt nạt chú . Anh nói thật với chú , anh không là thành viên trong hội moto nào , anh chỉ lên xem để tìm hiểu các diễn đàn . Đã rất lâu anh theo dõi và ủng hộ các chương trình thiện nguyện của anh em , nhưng thấy cái thằng chó điên nó ăn không nói có , dựng những chuyện vu khống như vậy . Máu nóng dồn lên không chịu được . Anh đã tìm hiểu rất kỹ nó là thằng nào anh mới khẳng định . Kể cả hàng tuần chúng nó uống cafe ở đâu hay mỗi tối chúng nhậu ở đâu , rồi tính bủn xỉn của thằng minhcao khi nhậu ở 81 Trần quốc Thảo thế nào , anh nắm rất rõ .
lũ chó điên đúng là một lũ mất dạy , vô đạo đức không có lương tri của con người khi mở miệng thốt ra những lời nói đó .

xe bắt chó

Character sheet
Haha:

Bài gửi by chặt đầu chó 26/04/11, 11:18 am

vote cho anh xe bắt chó.Thằng này không có lương tri không phải con người.Vô đạo đức,nó là ai anh khẳng định rồi thì cho em biết nhé?

chặt đầu chó

Bài gửi by luchodien 27/04/11, 11:41 am

Tao thách tụi bây đó,tao clone nick tụi bây làm gì có bằng chứng mà nói?Ha Ha Ha làm gì được nhau?đồ chó cắn

luchodien

Bài gửi by Thích thì nói không sợ ai 27/04/11, 12:41 pm

luchodien đã viết:Tao thách tụi bây đó,tao clone nick tụi bây làm gì có bằng chứng mà nói?Ha Ha Ha làm gì được nhau?đồ chó cắn
Vậy thì mày với cái đám Đhv bên DM cũng chỉ là những thằng nói láo , noi 1phét mà thôi
Tụi bây từng đả kích mấy anh em clone nick thế mà bây giờ mày cũng tự nhận là thằng clone nick đấy nhá
Đâu ai làm gì mày , mày cứ yên tâm, 1 ngày đẹp trời nào đó tao ĐẬP VÀO MẶT MÀY TẠI CÂY SI
cứ yên tâm , tao nói là tao làm , tao không để cái thứ CHÓ ĐIÊN ` NÓ CHẠY CÙNG ĐƯỜNG MẮC CÔNG LÂY BỆNH DẠI CHO LOÀI NGƯỜI

Bài gửi by Thích Đủ Thứ 27/04/11, 04:04 pm

Thích thì nói không sợ ai đã viết:
luchodien đã viết:Tao thách tụi bây đó,tao clone nick tụi bây làm gì có bằng chứng mà nói?Ha Ha Ha làm gì được nhau?đồ chó cắn
Vậy thì mày với cái đám Đhv bên DM cũng chỉ là những thằng nói láo , noi 1phét mà thôi
Tụi bây từng đả kích mấy anh em clone nick thế mà bây giờ mày cũng tự nhận là thằng clone nick đấy nhá
Đâu ai làm gì mày , mày cứ yên tâm, 1 ngày đẹp trời nào đó tao ĐẬP VÀO MẶT MÀY TẠI CÂY SI
cứ yên tâm , tao nói là tao làm
, tao không để cái thứ CHÓ ĐIÊN ` NÓ CHẠY CÙNG ĐƯỜNG MẮC CÔNG LÂY BỆNH DẠI CHO LOÀI NGƯỜI

Vậy là sắp có tập tiếp theo của film "SỐNG TRONG SỢ HÃI" để xem rồi. Laughing

Thích Đủ Thứ

Bài gửi by chặt đầu chó 27/04/11, 08:24 pm

Thằng chó điên này quá đáng lắm rồi,anh em khẳng định chính xác về nó là ai , không cần anh em lo lắng một mình em đã đủ cho nó trận đòn bầm mặt tím tai .Thứ thất đức này không dạy dỗ không được

chặt đầu chó

Bài gửi by chặt đầu chó 27/04/11, 08:26 pm

Bác yên tâm mọi người không có bằng chứng nhưng em sẽ đi tìm bằng chứng ,không làm bác thất vọng đâu ,trời không đánh bác thì thánh cũng đâm bác ,không thì còn em tìm đánh bác đó. Cái thứ rác rưởi của xã hội không có lương tâm con người ,lẽ ra bác nên mang xác của con súc vật thì đúng hơn

chặt đầu chó

Bài gửi by Tình địch của mao kinh 27/04/11, 09:41 pm

Bạn Minh à, bạn xử sự mất nhân phẩm như thế này thì tôi không thể bênh vực cho bạn được nữa rồi. Giọng điệu này của bạn tôi quá rành mà.
Bạn tưởng không có bằng chứng sao? Bạn tưởng rằng trong lúc mọi người nghỉ trưa, ăn cơm, bạn ngồi đó gõ lóc cóc thì không ai biết sao?

Nhắn bạn JC: bạn bị người khác giả giọng điệu để giá họa cho mình thì cũng phải lên tiếng thanh minh chứ. Nếu không, bạn bị người ta ghét, bị đánh thì có phải oan ức lắm không. Bạn nghĩ rằng đó là nghĩa khí với nhau à? Sai rồi bạn à. Tới lúc bạn bị thân tàn ma dại, người mà bạn đang bao che và đồng lõa có chia sẻ và nuôi nấng được cho bạn hay không? Hay là hậu quả chỉ bạn và người thân của bạn chịu? Bị tai bay vạ gió vì người không có phẩm giá thật không đáng tí nào!

Tình địch của mao kinh

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

Trang 1 trong tổng số 2 trang 1, 2  Next

- Similar topics